câu hỏi ????????????

O

o09xteen0o

coi bộ ku đang ngj ngờ mìng bị hiv zo muổi chíck hả.
xin chja buồn/.>_<
hiv hôk sống trong nươc miếng của muổi đâu mùu lo, hjx

N

nsv011

câu đầu hơi bị sock! vậy nếu HIV ko sống trong nước miếng của muỗi thì tại sao người ta ko sử dụng nó để điều chế thuốc chống bệnh chứ!:confused:

T

tongngocchi

tui có câu hỏi này bạn nào giúp đc thì giúp:
virus HIV có khả năng lây truyền qua con đường muỗi chích hay ko? tại sao?:confused:

:)) Câu hỏi bùn cười quá =))
nếu như virus HIV mà có khả năng lây truyền qua con đường muỗi trích thì thế giới này đã chết hết bởi đại dịch AIDS rùi hehe
Muỗi chỉ hút máu người chứ đâu có truyền máu cho người... Khi muỗi đốt người thì máu từ cơ thể người đi vào cơ thể muỗi chứ không đi từ cơ thể muỗi sang cơ thể người. Muỗi chỉ tiết vào cơ thể người một ít nước bọt có chứa chất chống đông máu để máu chảy được vào cơ thể muỗi. HIV không tồn tại và sinh sản trong cơ thể muỗi nên nó không có trong nước bọt của muỗi, do đó không đi vào cơ thể người.

T

tieulongcongchua

công dân lớp 8 phải không em???
chị nhó năm ngoái chị cũng phát biểu là hiv do muỗi chích truyền qua máu người
---->co bảo là sai 100%
( có thể giải thích như tongngocchi nhưng chưa được hoàn chỉnh cho lắm, có ý không mang tính tiuyệt đối?)

N

nsv011

nếu như virus HIV mà có khả năng lây truyền qua con đường muỗi trích thì thế giới này đã chết hết bởi đại dịch AIDS rùi hehe
cai' nay` ai cha bit'
cai' tui mun' hoi la` tai sao muoi~ lai mien dich dc voi' HIV?
neu' nhu the' thi` chi can` nghien cuu' ve cach' mien~ dich cua muoi~ thi` co' the ngan chan dc HIV rui`:(
công dân lớp 8 phải không em???
chị nhó năm ngoái chị cũng phát biểu là hiv do muỗi chích truyền qua máu người
---->co bảo là sai 100%

ko phai CD 8 ma` la` sinh hoc 10 nang cao bai` 44 day'
con` chien chi phat' bieu sai thi` ko co' y' kien':)
P/S: em lop' 10 rui`day'

J

jenjen00

theo điều tra trên thế giới có kgoảng 1% mắc trường hợp như trên
còn ở VN con số này là 0%
lí do : ở 1 số nước do đk khí hậu thích hợp nên xuất hiện 1 số loại muỗi có hiện tượng đẩy và hút cụ thể là trước khi hút máu thì nó sẽ đẩy máu đang còn trong nó sang vật chủ làm cho vật chủ có thể bị lây nhiễm loại VR này

lại có 1 lí do khác cho rằng muỗi có chất có khả năng kháng lại loại VR này làm cho VR này hok thể sống trong cơ thể chúng
tóm lại đây đang còn là vấn đề chưa có giải quyết xác đáng

Top Bottom