Sử 12 CÂU HỎI VỀ CÔNG

ngocanh2572003

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng hai 2018
340
287
101
20
Vĩnh Phúc
thcs vĩnh tường
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

CÂU 1: BÊN CẠNH NHỮNG LỢI ÍCH TÍCH CỰC MÀ CÔNG ĐOÀN ĐEM LẠI, THÌ CÒN NHỮNG ĐIỀU TIÊU CỰC NÀO BÊN CẠNH ĐÓ HAY KHÔNG HÃY LÀM RÕ?
CÂU 2 Ở CÁC VÙNG NÔNG THÔN CÁC CÁN BỘ CÔNG ĐOÀN KHÔNG CÓ NĂNG LỰC, THAM MƯU TIỀN CỦA NGƯỜI LAO ĐỘNG... THEO BẠN CÔNG ĐOÀN CÓ THỰC SỰ BẢO VỆ LỢI ÍCH CỦA NGƯỜI LAO ĐỘNG HAY KHÔNG?

• Like
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
CÂU 1: BÊN CẠNH NHỮNG LỢI ÍCH TÍCH CỰC MÀ CÔNG ĐOÀN ĐEM LẠI, THÌ CÒN NHỮNG ĐIỀU TIÊU CỰC NÀO BÊN CẠNH ĐÓ HAY KHÔNG HÃY LÀM RÕ?
CÂU 2 Ở CÁC VÙNG NÔNG THÔN CÁC CÁN BỘ CÔNG ĐOÀN KHÔNG CÓ NĂNG LỰC, THAM MƯU TIỀN CỦA NGƯỜI LAO ĐỘNG... THEO BẠN CÔNG ĐOÀN CÓ THỰC SỰ BẢO VỆ LỢI ÍCH CỦA NGƯỜI LAO ĐỘNG HAY KHÔNG?
ngocanh2572003Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Bạn ơi đây không phải môn Sử bạn nhé!

C1: Hạn chế:
+ Tại một số nơi cán bộ của Công Đoàn cộng sản chưa phát huy hết vai trò trách nhiệm của mình trong việc tuyên truyền, vận động để tập hợp thu hút nguoi lao động tham gia vào tổ chức Công đoàn
+ Tổ chức hoạt động còn nặng tính hình thức, chưa đi vào chiều sâu
+ Nội dung và phương thức hoạt động chưa được đổi mới
+ Một bộ phận cán bộ thiếu nhiệt tình và chưa dành thời gian nghiên cứu nghiệp vụ công đoàn, ít gắn bó với đoàn viên
+ Một số chủ tịch của Công Đoàn chưa thể hiện rõ vai trò, bản lĩnh của mình trong việc đại diện, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của đoàn viên
Câu 2:

Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Top Bottom