câu hỏi này mấy bạn giúp tớ tí nha

M

matrungduc10c2

Hì...hì...! Câu hỏi của bạn tientoiuocmo hay và thú vị quá...^^! Theo mình thì nguyên nhân là do ở loài thỏ có 1 cơ chế đặc biệt kháng lại bệnh vàng da mà con người chúng ta thì ko có cơ chế đó . Ví dụ như ở loài dê ấy,chúng có thể ăn cả cây có chứa chất độc mà ko hề bị gì ,còn chúng ta thử làm theo thì...:)
<Mình nghe nói là ăn quả CAM thì mới vàng da mà bạn tientoiuocmo...:-/ >

N

nhimxinh148

Theo mình thì lông thỏ che mất da rùi còn gì nên làm sao mà thấy thỏ vàng da được****************************???????

L

laban95

Ở ng` ăn cà rốt quá nhiều và liên tục sẽ khiến caroten ứ động ở gan (do k chuyển hoá thành vitamin A) gây vàng da

Thức ăn của thỏ thiết nghĩ đâu chỉ có cà rốt, vs lại là động vật nên thỏ sẽ khác vs ng`
Ok? ;)

T

thamtumeowinky

câu hỏi của bạn hay thiệt nhưng thỏ tất nhiên là phải khác người rồi. Để biết thêm chi tiết bạn nên viết thư hoặc gửi email về chương trình 10 vạn câu hỏi vì sao, mình hay xem chương trình đó lắm, mình rất thích. Mà tên thật của bạn là gì vậy, cho mình làm quen

Y

yumi_26

Hì...hì...! Câu hỏi của bạn tientoiuocmo hay và thú vị quá...^^! Theo mình thì nguyên nhân là do ở loài thỏ có 1 cơ chế đặc biệt kháng lại bệnh vàng da mà con người chúng ta thì ko có cơ chế đó . Ví dụ như ở loài dê ấy,chúng có thể ăn cả cây có chứa chất độc mà ko hề bị gì ,còn chúng ta thử làm theo thì...:)
<Mình nghe nói là ăn quả CAM thì mới vàng da mà bạn tientoiuocmo...:-/ >
Nói gì lạ vậy. Ăn cam thì tốt chứ sao lại vàng da?

K

kira_l

Nói gì lạ vậy. Ăn cam thì tốt chứ sao lại vàng da?

cam chứa nhìu vitamin c rất tốt cho sức khỏe và da bn sẽ hồng hào ra chớ sao lại bị vàng da nhỉ ?

thông tin nì ở đâu bn ?

H

hotgirlthoiacong

câu hỏi này hay lắm
chung ta nen lap mot clb nhu the nay` de biet tham ve thế giới xung quanh
có ai ủng hộ ý kiến của mình hôk ????????????

L

lenamtrung

Cứ hỏi chương trình 10 vạn câu hỏi vì sao là biết ngay đó, cậu biết không:11:30 thứ 2-thứ 6 hàng tuần.

Top Bottom