Câu hỏi bên lề. ( gửi hocmai)

N

ngochoanhqt

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em thắc mắc tí là vì sao khóa học của thầy Khải lại chú trọng phần `` tổ hợp xác suất `` vậy, ý em ko phải là nó ko thi, ko quan trọng ma phần tích phân rất quan trọng là thế mà chỉ co 2, trong khi tổ hợp xác suất lại có tới 8 bài ,các phần khác củng tương tự...

Last edited by a moderator:
H

hocmai.toanhoc

Chào em!
Trong một số đề thi Đại học gần đây thì chuyên đề xác suất, tổ hợp, nhị thức Newton không còn ra nữa. Tuy nhiên trong đề cương Bộ Giáo Dục đưa ra vẫn có phần này.
Khóa thầy Lê Bá Trần Phương dạy theo định hướng: Dạy hết phần trọng tâm, giao thoa giữa chương trình cơ bản + nâng cao để các em chắc chắn được 8 điểm. Sau đó thầy sẽ tiếp tục bổ sung những dạng nâng cao dành cho học sinh giỏi, hoặc những phần khác không trọng tâm lắm.
Khóa học thầy Khải: Thầy xây dựng chuyên đề theo đúng đề cương Bộ Giáo Dục đưa ra. Còn tại sao em hỏi Tích phân thầy dạy ít? Có lẽ em đã nhầm, thầy đã dạy hết các phương pháp rồi đấy chứ. Vấn đề em cần rèn thêm nhiều bài tập để củng cố và nâng cao kiến thức.

Top Bottom