Câu hỏi bất ngờ

A

albee_albee974

protein do những mắt xích tạo thành nên sự đông tụ là do có một số tác động từ bên ngoài tác động vào bên trong những mắt xích đó khiến cho chúng co lại. mình chỉ hỉu nhju đó thuj, có gì thỳ bạn tìm thêm tư liệu ở trong sách.

B

bachocanhxtanh_450

Chưa tìm đừng đòi tui măn nì, hậu tạ gì nói sau
Thiên cơ bất khả lậu mừ!!!!!!

V

vipboy_2009

giải đáp

Các anh chị giúp em với: Trong một bài giảng môn Hoá, cô giáo đố tụi em giải thích bản chất của sự đông tụ protein. Em tìm khắp sách mà hổng thấy, mọi người giúp cho@-):(
Protêin (P) tồn tại ở hai dạng chính: dạng hình sợi và dạng hình cầu
-P hình sợi và các dạng rắn của nó có nhiệt độ nóng chảy cao,kèm theo sự phân huỷ nên có mùi khét của các sp fân huỷ như C ,N2O.........
.Nhiều P hình cầu tan dc trong nước tạo thành dd keo và đông tụ lại khi đun nóng
----> Sự đông tụ và kết tủa P cũng xảy ra khi cho a xit hay bazo và một số muối vào dung dịch P
(các bạn nhớ ấn "cảm ơn" cho mình nghen

O

okjo_hatashi

Lạ nhỉ!! Cái này mình tg là kiến thức lớp 12 chứ, lớp 9 đã hỏi rùi ak

B

bachocanhxtanh_450

Lạ nhỉ!! Cái này mình tg là kiến thức lớp 12 chứ, lớp 9 đã hỏi rùi ak

Đây chỉ là câu hỏi hiểu biết thêm thôi bạn à! Nhưng tui cần cái cơ chế, quá trình đông tụ xảy ra chi tiết ntn thui, hổng cần biết bao nhiêu loại?, rồi vì sao đông tụ?.....
Tiện thể xin hỏi luôn vì sao xenlulô có nhiều mắt xích phân tử hơn tinh bột, nhớ giải thích cả bản chất hoá học lẫn ví dụ đời sống các bạn nhé!!!!:)>-

Top Bottom