Câu đố lô gích 5 đi

T

tranducduy

à mình có 1 đề nghị là chúng ta cùng nghĩ đề đề loại câu đố càng càng trở lên phong phú vì mình sau câu này chỉ còn đúng 1 câu nữa thui hết rùi

T

tranducduy

chỉ cho chịu 1 lần thui nhá. Cái loại máy tính cổ xưa không biết các bạn đã gặp chưa loại máy ram 64MB ấy mình thì dùng loại ram 256(có thể nói ở chỗ mình là tạm chấp nhận được) chính vì vậy vào máy 64MB mình thực hiên các thao tác nhanh thì máy càng chậm.
Có cách giải thích nữa là các bạn nghe câu Nhanh vài giây chậm cả đời chưa đó cũng coi là đáp án

Câu tiếp : càng đỏ càng chết càng đen càng sống

L

lethithuyloan

tranducduy said:
chỉ cho chịu 1 lần thui nhá. Cái loại máy tính cổ xưa không biết các bạn đã gặp chưa loại máy ram 64MB ấy mình thì dùng loại ram 256(có thể nói ở chỗ mình là tạm chấp nhận được) chính vì vậy vào máy 64MB mình thực hiên các thao tác nhanh thì máy càng chậm.
Có cách giải thích nữa là các bạn nghe câu Nhanh vài giây chậm cả đời chưa đó cũng coi là đáp án

Câu tiếp : càng đỏ càng chết càng đen càng sống
con tôm

T

tranducduy

ý của mình là con cua chứ tôm mình không thấy càng hình ảnh đỏ chì là ẩn dụ đã bị nấu thu
i
Câu tiếp nhé : càng lên càng xuống (câu này có nhiều đáp án cũng có lý nhưng mình cũng cứ đưa ra để xem có những đáp án kỳ dị kiểu nào có ai trùng với ý mình không)

1 lần nữa đề nghị mọi người cùng nghĩ đề nhé kho câu đố càng càng của mình sắp hết)

Top Bottom