Tâm sự câu chuyện nhỏ lẻ

ngocanh2572003

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng hai 2018
340
287
101
20
Vĩnh Phúc
thcs vĩnh tường
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tôi đã từng là một đứa trẻ nói dối Phải,trên đời này vốn dĩ sinh ra và đến khi là một đứa trẻ thì làm gì đã biết nói dối mà chẳng qua nếu nói thật thì nó sẽ bị đòn roi nên lần sau nhiều lần bị như thế thì nó sẽ nghĩ cách để làm sao không bị ăn roi nữa Sẽ không nói thật nữa mà nói khác sự thật hay đơn giản là nói dối,và nó thấy nói dối thì sẽ không bị ăn đánh nữa .....Có 1 dạo do áp lực bạn bè học hành kết quả chẳng ra sao nên cảm thấy bực bội trong người mà không làm gì được lên Bật ngồi xem fim hài mà cười sặc sụa như con điên không có thuốc luôn ấy cười nhiều lộn qua lộn lại đến nỗi nước mắt lăn dài chảy xối xả luôn chứ chẳng đùa Mẹ ngồi kế bên hỏi''Làm sao lại khóc?'' Tôi quay sang cười''Tại bộ phim này hài cực mẹ ạ''
Có những ngày cảm thấy mệt mỏi đến rã rời ( mình lại hay bị đau lưng nữa :>() đến nỗi chẳng muốn làm gì ngồi ì ra đấy thế rồi cứ những lúc như thế lại nhớ lại những chuyện nhỏ nhỏ tự dưng thấy tủi thân còn òa lên khóc đến nỗi không nín đươc
Xung quanh tôi họ đều nói phải nghĩ về tương lai 5 10 năm sau chứ.Nhưng chẳng hiểu sao tôi lại thấy sao nó thật nhàm chán mới 16 tuổi lại vạch ra được cuộc đời của tuổi 26 rồi lại 36 trời ạ,hầy cứ đi theo con đường thẳng tắp như thế thì chẳng phải rất vô vị hay sao?? Với tôi nghĩ về tương lai à,thôi thì cứ nghĩ về ngày mai đi cùng lắm thì cả tuần sau nữa rốt cuộc trải qua cũng kha khá chuyện cảm thấy nói trước,nghĩ trước cũng chẳng để làm gì
Nhiều lúc chẳng hiểu nổi chính mình biết ngủ trưa sẽ có lợi cho sức khỏe nhưng mình hiếm khi ngủ trưa.Mà hôm nào nổi hứng ngủ lại ngủ đến 4 5 giờ chiều -.-
Tôi có một tình bạn 3 người phải khoảng được hơn 1 năm tình bạn này diễn ra sau đó cảm thấy thực sự tình bạn này khó mà tồn tại lâu dài nó khiến mình cảm thấy rắc rối hơn cả tình yêu ấy
3 đứa có khoảng thời gian được xếp vào 1 bàn ,
Hồi ấy,à mà cungx mới thôi :) tụi mình phải đi xe bus đi học vì chưa mua xe điện,tại bố mẹ cũng lo ấy thế là lần nào đi xe bus thì có 2 ghế thôi,nên mình luôn là đứa ngồi mình
''Hai đứa mày vừa nói gì thế''nó quay sang''Có gì đâu''
''Chúng mày ơi đi Wc với t đi''
-hai đứa t đi rồi.vừa đi xong
đi ra chào cờ tập trung trường,bla bla đi được 1 đoạn cùng nhau thể nào mình cũng bị đi thụt lùi sau
Có lần 2 đưa kia cãi nhau vì 1 câu chuyện nó bắt đầu tìm đến mình cả 2 ấy,trút hết những gì bực bội lên mình đánh vào mình,thậm chí 1 trong 2 đứa ôm lấy mình khóc nấc,mình thấy thế này mãi không ổn tại còn là bạn học lâu dài nên mình đã phải khuyên và đi nói với từng đứa 1 mấy hôm sau 2 đứa làm lành,và mình biết mình lại bị ra rìa :>(
Lúc muốn nói chuyện với 2 đứa mà nó cứ xans và chụm đầu vào nhau thì mình làm sao mà bắt chuyện được đây
Mình bị đẩy ngã nhưng chắc do đứa đẩy không cố ý đâu tại nó ríu rít xin lỗi nhưng mà đập người 3 bậc thang là cũng đau cơ mà 2 đứa bạn mình nó ở đấy và khoác vai nhau đứng nhìn mình và chỉ hỏi''Có đau không?''rồi bỏ đi
cứ trong lớp mà chia đồ ăn y rằng hai đứa sẽ lấy cho nhau và quên luôn mình
Mình cảm thấy và nghĩ những người hay nhạy cảm ấy tốt nhất đừng nên duy trì mối quan hệ 3 người sẽ không được tốt cho lắm
Mặc dù mình biết không phải trường hợp nào cũng giống như mình nhưng mà....nói chung là :(

• Like
Reactions: realjacker07
Top Bottom