Tâm sự Casio

nguyenanhtuanhieu@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng một 2019
14
3
6
21
Bình Dương
THPT Võ Minh Đức
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em chào mọi người ạ. Em xin hỏi là kỳ thi THPT Quốc Gia 99% TN, 1% TL môn Văn nên chủ yếu mình bấm máy tính ( những mô tự nhiên ) nhưng trong các khóa bài giảng của các môn Toán, Lý, Hóa thì các thầy cô giáo không chỉ cách bấm máy để giải nhanh ạ? Em biết là mình vững kiến thức hiểu bài r thì mới biết cách vận dụng nhưng lại không chỉ cách bấm máy thì em thấy hơi bức súc ạ. Trong khi lũ bạn của em học bên tuyển sinh 247 lại có chỉ bấm máy. Em chỉ có ý kiến thế thôi mong ad giải đáp. !
Em xin cảm mơn ạ !

• Like
Reactions: dotnatbet

DieuGigi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng ba 2017
383
196
156
22
Nghệ An
THPT Lê Hồng Phong
Em chào mọi người ạ. Em xin hỏi là kỳ thi THPT Quốc Gia 99% TN, 1% TL môn Văn nên chủ yếu mình bấm máy tính ( những mô tự nhiên ) nhưng trong các khóa bài giảng của các môn Toán, Lý, Hóa thì các thầy cô giáo không chỉ cách bấm máy để giải nhanh ạ? Em biết là mình vững kiến thức hiểu bài r thì mới biết cách vận dụng nhưng lại không chỉ cách bấm máy thì em thấy hơi bức súc ạ. Trong khi lũ bạn của em học bên tuyển sinh 247 lại có chỉ bấm máy. Em chỉ có ý kiến thế thôi mong ad giải đáp. !
Em xin cảm mơn ạ !
có khóa học máy tính casio đó bạn

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Em xin cảm mơn ạ !
Theo như chị học trên trường và có qua mạng thì chị thấy việc dạy bấm máy hay không chủ yếu là do hướng dạy của thầy cô. Như chị là hầu như học cách giải tay 99% . Riêng chị thì chị thấy không vấn đề gì so với việc không được dạy bấm máy cả. Như chị thì nếu chị biết bấm máy thì tâm thế chị đa số sẽ ỷ lại, giải 1 bài toán so với việc giải tay và bấm máy thì nếu biết bấm máy chị sẽ chọn bấm máy. Cho nên như chị đến khi thi chị vẫn không học khóa casio nào cả. Kể cả trên trường thầy chủ nhiệm chị cũng có vài tiết chỉ thêm các bấm casio nhưng chị bấm 1,2 lần lại quên, vẫn cảm thấy giải tay vẫn hơn. Cho nên nếu em muốn học có thể tài liệu tìm hiểu trên mạng, hoặc hỏi thầy cô dạy bổ trợ thêm :D

Top Bottom