Tâm sự Casio

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi nguyenanhtuanhieu@gmail.com, 18 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 451

1. nguyenanhtuanhieu@gmail.com

nguyenanhtuanhieu@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Võ Minh Đức
    [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Em chào mọi người ạ. Em xin hỏi là kỳ thi THPT Quốc Gia 99% TN, 1% TL môn Văn nên chủ yếu mình bấm máy tính ( những mô tự nhiên ) nhưng trong các khóa bài giảng của các môn Toán, Lý, Hóa thì các thầy cô giáo không chỉ cách bấm máy để giải nhanh ạ? Em biết là mình vững kiến thức hiểu bài r thì mới biết cách vận dụng nhưng lại không chỉ cách bấm máy thì em thấy hơi bức súc ạ. Trong khi lũ bạn của em học bên lại có chỉ bấm máy. Em chỉ có ý kiến thế thôi mong ad giải đáp. !
    Em xin cảm mơn ạ !

dotnatbet thích bài này.
  2. DieuGigi

DieuGigi Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Lê Hồng Phong

có khóa học máy tính casio đó bạn

3. Quân (Chắc Chắn Thế)

Quân (Chắc Chắn Thế) Trùm vi phạm Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Mần Non

nhưng mà chỉ học mỗi cách bấm máy mà ít dạy các bài để thi hay là cách làm đề
    thứ mình cần là 1 lớp dạy cả 2 cơ
    chứ học 2 lớp mất thời gian lắm

4. nguyenanhtuanhieu@gmail.com

nguyenanhtuanhieu@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Võ Minh Đức

nếu nói như bạn v thì mình đăng ký khóa học trên học mãi cho phí tiền à ? Sao trong lúc dạy không chỉ bấm những cái cần thiết luôn mà phải đăng ký khóa riêng ?

5. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Phụ trách BP Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Theo như chị học trên trường và có qua mạng thì chị thấy việc dạy bấm máy hay không chủ yếu là do hướng dạy của thầy cô. Như chị là hầu như học cách giải tay 99% . Riêng chị thì chị thấy không vấn đề gì so với việc không được dạy bấm máy cả. Như chị thì nếu chị biết bấm máy thì tâm thế chị đa số sẽ ỷ lại, giải 1 bài toán so với việc giải tay và bấm máy thì nếu biết bấm máy chị sẽ chọn bấm máy. Cho nên như chị đến khi thi chị vẫn không học khóa casio nào cả. Kể cả trên trường thầy chủ nhiệm chị cũng có vài tiết chỉ thêm các bấm casio nhưng chị bấm 1,2 lần lại quên, vẫn cảm thấy giải tay vẫn hơn. Cho nên nếu em muốn học có thể tài liệu tìm hiểu trên mạng, hoặc hỏi thầy cô dạy bổ trợ thêm :D

YuuDuongphamkimcu0ng thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted