cấp hai vội qua

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Hầu như các bạn có vẻ mang nặng cảm xúc khi phải chia tay vậy nhỉ :) Mình khác, mình muốn thật nhanh vào lớp 10 để tạo lại mối quan hệ. Không giống mọi người, mình đang phải đối diện với "thế lực bóng tối mafia" mà cho dù tưởng tượng các bạn cũng không tưởng nổi đâu :v Có thể nói rằng, trong lớp mình thì chỉ có mình phải chịu đựng và cảm nhận điều đó. Đúng hơn và ngắn gọn, mình không có ấn tượng ở năm học lớp 9 này, mọi thứ đều quá tệ hại và đáng sợ. KB :(
chứ bạn ko quan tâm hoặc sao chứ ......đối vs mk dùng lớp nào ,, dùng bạn (cũ , mới ) đều ổn ...........chúng ta có làm tổng thống có bao nhiêu bạn bè có bao nhiêu mối quan hệ đi nữa thì kĩ niệm về tình bạn đều quý giá ...đều làm chúng ta rung động ........chuyện mà có bạn mới là chuyện thường nhưng ta xem lại cách mà ta đối vs bạn cũ như thế nào (chưa nói đến loại người có mới nới cũ )......học chuyên , học chọn mặc đi chủ yếu là dạng xả giao thôi ..bạn thân thật sự dù (trung cấp nghề ) thì vẫn quý nhé .......ko phải cái gì mới cũng tốt ,,,học giỏi thì học tập

Thảo Nguyên ĐC

Học sinh
Thành viên
22 Tháng năm 2017
56
32
21
Quảng Ngãi
Lớp mình thì vẫn chưa ct, lớp mình phải gọi là đoàn kết nhất trường,,,k biết có đúng k mà sau chuyện đánh lộn vừa r, mấy thầy cô cứ bảo từ lúc vào nghề đến h chưa gặp cái lớp nào đoaàn kết như lớp này :D

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Sao bạn lại nói thế, mình thấy cả 4 năm học trung học đều có những vui buồn khác nhau, nhưng hầu hết là vui cả, vì cứ lúc buồn là lại có ae chia sẻ, lúc vui thì uýnh nhau cho thêm vui, nói chung cái tuổi này nhiều kỉ niệm lắm bạn. Lên lớp 10 rùi, còn 3 năm nữa thì lên đại học, rồi cưới hỏi, rồi có con, mình nghĩ đến đấy lại thấy chán, lại muốn thời gian như ngừng lại, muốn được ở bên chúng nó thật nhiều, để rồi lại oánh nhau, ăn cùng nhau, khóc cùng nhau như thời tuổi trẻ lắm mộng mơ và những cảm xúc khó nói, đến đây sao cảm thấy thời gian trôi nhanh quá. ước gì mình được học lại lớp 1, được làm lại những gì mình chưa làm được, bên bạn bè , bên mái trường của tuổi trẻ thân thương. Đến ngày cuối cung để ôn vào 10 này, lớp mình có tổ chức chơi bóng nước và ném bột màu (kiểu giống Ấn Độ), mình nghĩ phải chơi thế nào cho thât đã để mai này chó nghĩ lại cũng phần nào ko phải tiếc nuối. Còn bạn nào có người yêu thì tỏ tình sớm đi nha, không thì lại chia tay trong ngậm ngùi , nuối tiếc.
đồng ý kiến .........hòa đồng vẫn vui ko ghét sao mà có thân

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Lớp mình thì vẫn chưa ct, lớp mình phải gọi là đoàn kết nhất trường,,,k biết có đúng k mà sau chuyện đánh lộn vừa r, mấy thầy cô cứ bảo từ lúc vào nghề đến h chưa gặp cái lớp nào đoaàn kết như lớp này :D
khi gặp khó thì đoàn kết thôi ...........lớp mk thì đi quảng ngữa vừa rồi cực vui đoàn kết trong việc hát quẩy tưng bừng ,,,,,,,,,,,,,vui

Trịnh Hoàng Quân

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng ba 2017
540
664
169
22
chứ bạn ko quan tâm hoặc sao chứ ......đối vs mk dùng lớp nào ,, dùng bạn (cũ , mới ) đều ổn ...........chúng ta có làm tổng thống có bao nhiêu bạn bè có bao nhiêu mối quan hệ đi nữa thì kĩ niệm về tình bạn đều quý giá ...đều làm chúng ta rung động ........chuyện mà có bạn mới là chuyện thường nhưng ta xem lại cách mà ta đối vs bạn cũ như thế nào (chưa nói đến loại người có mới nới cũ )......học chuyên , học chọn mặc đi chủ yếu là dạng xả giao thôi ..bạn thân thật sự dù (trung cấp nghề ) thì vẫn quý nhé .......ko phải cái gì mới cũng tốt ,,,học giỏi thì học tập
Đúng vậy, mình có thằng bạn thân chí cốt, 2 thằng cứ đi với nhau như một cặp, ngứa tay thì thằng này lại cốp vào đầu thằng kia, hai thằng lại oánh nhau lộn, vui lắm. Học trên trường ngồi xa nhau thì ít nói, nhưng đi học thêm 2 thằng cùng nhau học toán, cùng cố gắng vươn lên để vào 10. Thỉnh thoảng thằng này nói đểu thằng kia, thằng kia lại lườm lại thằng đó, nói chuyện với nhau như muốn nhảy vào oánh nhau, chửi nhau thật nhưng cả hai đều biết những câu nói đó đều chứ đựng bao tình cảm bạn bè trong đó , như là cả ruột thit. Nhiều khi trong giờ học lại hai thằng nói xấu nhau khiến cho cả lớp phải ngồi cười, mai này lớn lên, phải nghĩ về quãng thời gian đó thật thấy khó chịu, muốn được học lại, muốn được đánh cái thằng này quá!

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Đúng vậy, mình có thằng bạn thân chí cốt, 2 thằng cứ đi với nhau như một cặp, ngứa tay thì thằng này lại cốp vào đầu thằng kia, hai thằng lại oánh nhau lộn, vui lắm. Học trên trường ngồi xa nhau thì ít nói, nhưng đi học thêm 2 thằng cùng nhau học toán, cùng cố gắng vươn lên để vào 10. Thỉnh thoảng thằng này nói đểu thằng kia, thằng kia lại lườm lại thằng đó, nói chuyện với nhau như muốn nhảy vào oánh nhau, chửi nhau thật nhưng cả hai đều biết những câu nói đó đều chứ đựng bao tình cảm bạn bè trong đó , như là cả ruột thit. Nhiều khi trong giờ học lại hai thằng nói xấu nhau khiến cho cả lớp phải ngồi cười, mai này lớn lên, phải nghĩ về quãng thời gian đó thật thấy khó chịu, muốn được học lại, muốn được đánh cái thằng này quá!
mình cũng vậy mà mk có nguyên một nhóm luôn .........và chỉ mk là học giỏi còn lại học ko tốt lắm nhưng cực vui luôn thi hít xa ,thi hít đất , ra chơi tụ hội và solo luôn ,,thèn nào cũng to cao ...mà khi đo mk hỏi luôn ae có muốn học lớp 10 cố gắng động viên ae chứ sợ ko đi học lớp 10 buồn lắm .....những tiết hơn là nói đi nghề lâu lắm mới gặp dc
++ đánh nhau vui mà ,,,mk chia ra đánh như con nít vậy 3vs 3 hoặc đông hơn nhưng nhẹ vui vui vậy ko xích mích ........nhớ thật chính những ae đó đã khiến mk hết thụ động

Trịnh Hoàng Quân

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng ba 2017
540
664
169
22
++ đánh nhau vui mà ,,,mk chia ra đánh như con nít vậy 3vs 3 hoặc đông hơn nhưng nhẹ vui vui vậy ko xích mích ........nhớ thật chính những ae đó đã khiến mk hết thụ động
Ukm, chuẩn luôn, từ hồi mình chuyển trường mình đã hơi bỡ ngỡ với ngôi trường mới lớn hơn trường cũ, mình đã hay ít nói rồi nay mới chuyển trường còn ít nói hơn. Lớp 7 thì mình nói cực ít, với đứa hơi thân thân mới dám nói mấy câu (vì bạn mới chưa quen lắm). Nhưng rùi lên lớp 8 thì quen nhiều, học lực mình cũng nâng lên rõ rệt vì không còn bỡ ngỡ nữa. Còn cái thằng bạn chí cốt phải lên đầu lớp 8 mới bắt đầu quen, nhưng vì hai thăng đều có nhiều đặc điểm chung như là hơi hiền, học toán lí giỏi cho nên chơi với nhau thì nói nhiều lắm. Thàng ấy láu cá , trên lớp toàn nói những chuyện buồn cười cho cả lớp nghe, nhiều khi cô muốn phạt nó nhưng nhìn mặt nó hài hài cũng ko nỡ mắng, từ đấy bọn mình chơi với nhau rất thân, một phần vì nó đã ảnh hưởng khá lớn đến bản thân mình cho dù chỉ có một năm học mà kiến thức của mình đã gần như là hoản hảo, không e dè khi phát biểu trước lớp nữa mà sống chan hòa , thân thiện với mọi người hơn

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Ukm, chuẩn luôn, từ hồi mình chuyển trường mình đã hơi bỡ ngỡ với ngôi trường mới lớn hơn trường cũ, mình đã hay ít nói rồi nay mới chuyển trường còn ít nói hơn. Lớp 7 thì mình nói cực ít, với đứa hơi thân thân mới dám nói mấy câu (vì bạn mới chưa quen lắm). Nhưng rùi lên lớp 8 thì quen nhiều, học lực mình cũng nâng lên rõ rệt vì không còn bỡ ngỡ nữa. Còn cái thằng bạn chí cốt phải lên đầu lớp 8 mới bắt đầu quen, nhưng vì hai thăng đều có nhiều đặc điểm chung như là hơi hiền, học toán lí giỏi cho nên chơi với nhau thì nói nhiều lắm. Thàng ấy láu cá , trên lớp toàn nói những chuyện buồn cười cho cả lớp nghe, nhiều khi cô muốn phạt nó nhưng nhìn mặt nó hài hài cũng ko nỡ mắng, từ đấy bọn mình chơi với nhau rất thân, một phần vì nó đã ảnh hưởng khá lớn đến bản thân mình cho dù chỉ có một năm học mà kiến thức của mình đã gần như là hoản hảo, không e dè khi phát biểu trước lớp nữa mà sống chan hòa , thân thiện với mọi người hơn
mk nghĩ có khi mấy đứa bạn học ko tốt nhưng n chuyện vui hơn( ko lợi dụng gì cả , ko chảnh ).......mấy đứa giỏi chừ chơi lầy quá ..chủ yếu là chơi vs giỏi ...đối mới mk dù ko giỏi hay giỏi mà hiểu nhau ,,,vui là dc ( mk cả đám học tb mà vẫn chơi dc mà

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
ko phải giọng đia phương gì cả mà anh ko thể nói nhanh và rõ dc ....mà anh hay bị tụt cảm giác nói( khá khó hiểu đúng ko ) ..,,,,,,anh mới chế là vừa cà lăm một ít + nghẹn ( đứng hình )(viết sai chính tả)
À, em có quen một anh lớp 8 ở trường cũng giống anh, anh ấy nói đôi khi phải gióng tai nghe :)
Chúng ta cố gắng 4 năm cấp 2 để có được 3 năm cấp 3. Chúng ta cố gắng 3 năm cấp 3 để lên 4 năm đại học. Và trong 4 năm đại học đó, chúng ta lại chỉ để nhớ về 7 năm đi học oanh liệt..

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

Thảo Nguyên ĐC

Học sinh
Thành viên
22 Tháng năm 2017
56
32
21
Quảng Ngãi
khi gặp khó thì đoàn kết thôi ...........lớp mk thì đi quảng ngữa vừa rồi cực vui đoàn kết trong việc hát quẩy tưng bừng ,,,,,,,,,,,,,vui
Mình thì cực yêu lớp mình luôn,,,k muốn xa nhau xí nào:( tụi nó đi chơi đâu cx có nhau, đi thì đi hết k thì tụi nó k bao h chịu điJFBQ00173070312A lớp mình đc mệnh danh là quậy nhất trường,( dám lừa cả thầy hiệu trưởng cơ, bao che lắm ),phá là phá cả đám luôn, tại đoàn kết qá bị mầy lớp khác nó ghét( haizzz) tại lớp mình k có có chia bè chia cánh như mấy lớp khác,,,với lại kiểm tra mà 1 đứa coi đc là cả lớp điểm cao hết_chứ k có cạnh tranh nhauJFBQ00156070205Acắm trại vừa r, lớp mình chơi ném bột màu đúng lúc đang nấu đồ ăn ở trại. ôi chu choa mẹ ơi, màu nó bay vô đồ ăn & thế là tối đó mỗi đưa 1 tô mì gói:D đáng đời, tối về tụi nó còn chơi đánh bài qụet lọ >@< đứa nào đứa nấy mặt như châu phi. Đã vậy còn trốn trại chiu rào ra ngoài đi bẻ trộm sen nữa chớ, về đứa nào cx ngứa quá trời quá đất,,,haha
Từ khi bước vào lớp 6 đến h, mình nhớ nhất là ngày đó

• Like
Reactions: realjacker07

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Lớp mình cũng mới chia tay hôm qua.
Buổi liên hoan cuối cùng đã làm cho mình như không muốn rời lớp nữa.
Ước gì mình đừng lớn lên nữa và cũng đừng học lớp 10.
mk cũng ước như vậy 4 năm nhanh như cắt mà c3 thì 3 năm nhanh thật,, bỗng chốc 12 khi nào ko hay biết
++ còn lời nào chưa nói với lớp chưa ...nếu còn lời thì thay bằng 1 bài hát sẽ ý nghĩa hơn( có thể đăng lên fb cũng dc)

• Like
Reactions: Thảo Nguyên ĐC

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Lớp em cũng bình thường, chắc tại bọn nó... hẹn nhau đi chơi mà lần nào cũng không có đứa đi.
Cuối năm lớp hát tạm biệt nhé, thầy bắt hát nhạc đám tang :D

Nhạc đám tang là bài "Biết ơn chị Võ Thị Sáu" - SGK âm nhạc & mỹ thuật lớp 8

• Like

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,623
744
22
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
mk cũng ước như vậy 4 năm nhanh như cắt mà c3 thì 3 năm nhanh thật,, bỗng chốc 12 khi nào ko hay biết
++ còn lời nào chưa nói với lớp chưa ...nếu còn lời thì thay bằng 1 bài hát sẽ ý nghĩa hơn( có thể đăng lên fb cũng dc)
Cảm ơn bạn nhiều.

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Lớp em cũng bình thường, chắc tại bọn nó... hẹn nhau đi chơi mà lần nào cũng không có đứa đi.
Cuối năm lớp hát tạm biệt nhé, thầy bắt hát nhạc đám tang :D

Nhạc đám tang là bài "Biết ơn chị Võ Thị Sáu" - SGK âm nhạc & mỹ thuật lớp 8
cuối cấp rồi ý nghĩa hơn ,,,chừ thấy bình thường đúng ko ....anh hồi lớp 7 nghe tin xáo trôn lớp thấy bt lắm( vì đằng nào cũng gặp nhau ) ..còn lên c3 thì đứa buồn lắm ( chia tay khó gặp lắm ,,mấy đứa tự tin vì ở lớp tệ )
+++ cho em một bài nhỉ ,,,đối vs em thì còn tuổi thơ ,,,(đừng bao h nghĩ mk đã quá hơn nên ko còn ngây thơ nữa,,hãy nghĩ mk đã chửng chạc hơn xưa nhé)...đừng để tuổi thơ ko vui rồi hối tiết

• Like
Reactions: realjacker07

Trịnh Hoàng Quân

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng ba 2017
540
664
169
22
Lớp mình cũng mới chia tay hôm qua.
Buổi liên hoan cuối cùng đã làm cho mình như không muốn rời lớp nữa.
Ước gì mình đừng lớn lên nữa và cũng đừng học lớp 10.
Ukm, mình cũng vậy, ngày mai trường mới tổng kết, lớp còn hơn 400 tiền quỹ, định bảo giá lợn đang rẻ ^^ nen làm bún trả ăn, mỗi đứa đóng thêm 15000 nữa chơi bóng nước với bột màu, ngày mai là ngày cuối , đầy hứa hẹn mà ngẹn ngào quá. Tự dưng cảm xúc trong mình lẫn lộn hết cả lên. Ngàu mai phải quẩy cho thật đã để kết thúc cấp 2 vây. Ui tui thấy nhớ trường, nhớ bạn học quá T-T

• Like

bienxanh20

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
902
1,298
299
Hòa đồng mà :) cảm giác thôi. Các bạn không hiểu.
đọc bài của bạn về cái mafia ấy ... mình thấy có chút đồng cảm , đó giống như cảm giác lúc nào cũng có chút lạc giữa lớp, xa cách với tập thể dù mình đã làm nhiều việc cho lớp, bị bàn tán thế nọ thế kia phải không?

Trịnh Hoàng Quân

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng ba 2017
540
664
169
22
đọc bài của bạn về cái mafia ấy ... mình thấy có chút đồng cảm , đó giống như cảm giác lúc nào cũng có chút lạc giữa lớp, xa cách với tập thể dù mình đã làm nhiều việc cho lớp, bị bàn tán thế nọ thế kia phải không?
Ukm, mình cũng thấy vậy, cảm giác như bạn ấy không thể hòa đồng với lớp mình được, luôn bị mọi người xa lánh bàn tán khiến cho tâm trạng luôn khó chịu mỗi khi lên lớp, muốn được học cho qua tiết là xong. Mình thấy còn vài ngày nữa là chia tay rồi, bạn ấy nên hòa đồng với lớp hơn, không nên xa lánh nhau quá bởi tình cảm bạn bè gắn chặt với nhau khó tách rời. lớp mình cũng có một bạn bị mọi người xa lánh như thế, hồi đầu năm lớp 9 chuyển từ dưới quê lên, học tất cả các môn , nhất là 5 môn chính đều không giỏi tí nào, thi thử còn chép bài mà điểm của 2 môn là đôi 3, là bạn nữ nhưng tính bạn ấy rất muốn thân thiện hòa đồng nhưng vì học kém mà cứ bày đặt ta đây học giỏi, con gái mà mồm nói cứ oang oang nên cả lớp ko chơi với bạn ấy nữa. CŨng vì thế mà bạn ấy không tự tin trong việc học khiến cho học lực cũng xa sút dần, giờ đây bạn ấy như bị cả lớp dồn vào đường cùng, sắp đến kì thi rồi mà những buổi ôn bỏ học rất nhiều, có người còn thấy bạn ấy lêu lổng ở quán điện tử (con gái đấy) , có mấy lần còn chặn số cô giáo gọi về cho cha mẹ, đóng tiền toàn dối mẹ đóng nhiều hơn rồi lấy tiền mẹ đi chơi. Lúc mới vào lớp, trông bạn ấy khá hiền nhưng cái tính lại khá ra vẻ ta đây nên lớp không ưa, giờ đây bị cả lớp gét nên không còn tâm trí học nữa, giường như là không có ý định vào 10 công lập, thật xấu hổ và đau đớn làm sao, rất muốn hòa hợp với mọi người nhưng vì cái tính không chịu sửa đổi nên mới bị ghét. Đọc mấy bài của bạn hanh2002123, mình không thể nói gì hơn ngoài việc an ủi bạn, lên lớp 10 cố gắng hòa đồng với mọi người hơn, vì nếu ta có bạn có bè sẽ vừa tăng mối quan hệ cộng đồng nhiều hơn, vừa giúp nhau học tập vươn xa hơn và sẽ không còn một người như cái bạn mà mình đã nói ở trên nữa. Chúc bạn thành công đến với việc gần gũi bạn bè nhiều hơn

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,623
744
22
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Ukm, mình cũng vậy, ngày mai trường mới tổng kết, lớp còn hơn 400 tiền quỹ, định bảo giá lợn đang rẻ ^^ nen làm bún trả ăn, mỗi đứa đóng thêm 15000 nữa chơi bóng nước với bột màu, ngày mai là ngày cuối , đầy hứa hẹn mà ngẹn ngào quá. Tự dưng cảm xúc trong mình lẫn lộn hết cả lên. Ngàu mai phải quẩy cho thật đã để kết thúc cấp 2 vây. Ui tui thấy nhớ trường, nhớ bạn học quá T-T
Mình cũng có cảm giác giống bạn vậy đó.Dù chia tay lớp rồi nhưng mình vẫn còn cảm thấy một cái gì đó,rất khó chịu, nhưng lại cảm thấy rất vui.
Mình xin gửi lời cảm ơn đến người đã lập ra box này để chúng mình được tâm sự cùng nhau.

• Like
Top Bottom