cánh nào để học hoá tốt hơn

M

mjck

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

có bạn nào muốn chia sẻ cách học hoá làm sao cho có hiệu quả không
mình học hoá không tốt lắm lên muốn hỏi các bạn phương pháp để học hiệu quả hơn.mong bạn nào có phương pháp hay thì nói mình biết với nha.cảm ơn các bạn nhiu

D

dathao6321

Theo mình,như ai cũng nói học bài rùi sau đó làm bài,làm càng nhiều->nhớ càng dai .Nhưng wan trọng là fải nắm kỹ những ý trong bài mà đề thi hay cho ra hoặc nó vận dụng để làm toán.Cần kết hợp với việc làm quen với các định luật như bảo toàn khối lượng,bảo toàn electron,BT nguyên tử,tăng giảm khối lượng,...Phương pháp thế đáp án tốt cũng là 1 lợi thế vì ko fải bài nào cũng giải "bình thường"dc.Và nên đặt đồng hồ kế bên(nếu đã thấy mình làm ok lém rùi).
Nói thì dễ nhưng làm thì khó,tốt nhất là bạn nên hỏi thầy cô,bạn bè để tìm tài liệu,đề thi thử ,sách tham khảo,.. về làm,nếu ko hiểu thì hỏi mọi ng trong lớp hay trên diễn đàn nè.Còn nếu dc thì bạn nên mua báo HÓA HỌC VÀ ỨNG DỤNG(đặt báo ở bưu điện) về xem,hoặc là theo dõi các bài giảng(+tải BT về làm) trên hocmai.vn,còn nếu bạn mún free thì xem trên kênh HTV4 cũng dc.

K

kun3k

Kiếm 1 quyển sách hay , tổng hợp kiến thức, sau đó ngồi làm bài tập làm càng nhiều càng tốt
tớ đã kiểm chứng và ko có gì bàn cãi cả :)

Top Bottom