Ngoại ngữ Can you introduce yourself?

minhthuhuyen85

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2015
280
476
101
Hà Nội
SMTOWN
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thật ra thì đáng lẽ cái thread này phải được đăng ở một topic nào đó về cuộc sống blah blah... nhưng mình không thấy có topic nào phù hợp cả.
Vào chủ đề chính thì nhiều khi mình đi test ở một số trung tâm tiếng Anh ấy, câu đầu tiên người ta hỏi mình để test là "Can you introduce yourself?". Thật sự là kiểu sau khi giới thiệu tên tuổi, trường lớp, hobbies thì BÙM. Mình không biết nói gì nữa luôn :) Và cái phần introduction ấy mình toàn nói mấy câu grammar các thứ rất simple nên nhiều khi kiểu bị đánh giá thấp ấy.
Sooooo, can you guys help me solve this problem?

• Like
Reactions: Tohru - san

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Thật ra thì đáng lẽ cái thread này phải được đăng ở một topic nào đó về cuộc sống blah blah... nhưng mình không thấy có topic nào phù hợp cả.
Vào chủ đề chính thì nhiều khi mình đi test ở một số trung tâm tiếng Anh ấy, câu đầu tiên người ta hỏi mình để test là "Can you introduce yourself?". Thật sự là kiểu sau khi giới thiệu tên tuổi, trường lớp, hobbies thì BÙM. Mình không biết nói gì nữa luôn :) Và cái phần introduction ấy mình toàn nói mấy câu grammar các thứ rất simple nên nhiều khi kiểu bị đánh giá thấp ấy.
Bạn có thể nói về gia đình, cuộc sống thường ngày của bạn. Những cái đấy đủ để có một đoạn dài rồi.
Theo mình là vậy. Có gì sai thì thông cảm :)

• Like
Reactions: minhthuhuyen85

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
giới thiệu xong, bạn có thể giới thiệu về family, giới thiệu cuộc sống hàng ngày của bạn (như cuộc sống của bạn có gì vui không), hãy nói những điều bạn thích và giải thích lí do
Ngoài ra bạn có thể tham khảo dưới đây (dưới đây là thử thách introduce của cuộc thi The English cũng diễn ra hơn 1 năm)
https://diendan.hocmai.vn/threads/tuyen-sinh-cuoc-thi-the-english.658211/

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Tránh nói về gia đình, vì theo 1 cách nào đó thì nó không còn là giới thiệu bản thân nữa rồi. Em nên nói về tính cách cảu mình, tính cách này giúp em làm những gì, hay sở thích của em giúp em làm gì, ước mơ của em thì em đã làm gì để đạt được nó.

Top Bottom