Ngoại ngữ Can you introduce yourself?

Thảo luận trong 'Thảo luận - Chia sẻ chung' bắt đầu bởi minhthuhuyen85, 15 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 107

1. minhthuhuyen85

minhthuhuyen85 Học sinh chăm học Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    SMTOWN
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Thật ra thì đáng lẽ cái thread này phải được đăng ở một topic nào đó về cuộc sống blah blah... nhưng mình không thấy có topic nào phù hợp cả.
    Vào chủ đề chính thì nhiều khi mình đi test ở một số trung tâm tiếng Anh ấy, câu đầu tiên người ta hỏi mình để test là "Can you introduce yourself?". Thật sự là kiểu sau khi giới thiệu tên tuổi, trường lớp, hobbies thì BÙM. Mình không biết nói gì nữa luôn :) Và cái phần introduction ấy mình toàn nói mấy câu grammar các thứ rất simple nên nhiều khi kiểu bị đánh giá thấp ấy.
    Sooooo, can you guys help me solve this problem?

Tohru - san thích bài này.
  2. quân pro

quân pro Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    VIỆT NAM :D

Bạn có thể nói về gia đình, cuộc sống thường ngày của bạn. Những cái đấy đủ để có một đoạn dài rồi.
    Theo mình là vậy. Có gì sai thì thông cảm :)

minhthuhuyen85 thích bài này.
  3. Kyanhdo

Kyanhdo Học sinh tiêu biểu Thành viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp

giới thiệu xong, bạn có thể giới thiệu về family, giới thiệu cuộc sống hàng ngày của bạn (như cuộc sống của bạn có gì vui không), hãy nói những điều bạn thích và giải thích lí do
    Ngoài ra bạn có thể tham khảo dưới đây (dưới đây là thử thách introduce của cuộc thi The English cũng diễn ra hơn 1 năm)
    https://diendan.hocmai.vn/threads/tuyen-sinh-cuoc-thi-the-english.658211/

minhthuhuyen85phamkimcu0ng thích bài này.
  4. Phạm Dương

Phạm Dương Cố vấn tiếng Anh Cu li diễn đàn Cố vấn chuyên môn

Trường học/Cơ quan:
    Đại học Thương Mại

Tránh nói về gia đình, vì theo 1 cách nào đó thì nó không còn là giới thiệu bản thân nữa rồi. Em nên nói về tính cách cảu mình, tính cách này giúp em làm những gì, hay sở thích của em giúp em làm gì, ước mơ của em thì em đã làm gì để đạt được nó.

minhthuhuyen85, phuongdaitt1Kyanhdo thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted