Cần tư vấn về việc ôn thi đại học

Anh Sansa

Học sinh mới
Thành viên
10 Tháng ba 2017
1
1
16
25
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Không biết đăng box này đúng không thôi cứ post đã tính sau.
Em đang học lớp 12, sắp thi đại học. Nhưng ôn thi vẫn chưa đâu vào đâu. Đặc biệt là môn Lý. Em có đăng kí học online trên Hocmai nhưng là vì học online, chưa quen nên xếp lịch còn lung tung, đến giờ còn chưa học xong cơ bản mà để ôn thi, còn phải chạy theo bài trên lớp nên bỏ nhiều quá (trên lớp thầy giảng khó hiểu quá). Cho nên bây giờ em đối với môn Lý như một con số 0. Bây giờ mà đi học thêm (bây giờ ít lớp cấp tốc hay sao ấy) thì có quá muộn rồi ko ạ? Có anh/chị/bạn nào có kinh nghiệm ôn thi môn Lý tư vấn cho em cách học với ạ.

• Like
Reactions: congchuatuyet204

linkinpark_lp

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng sáu 2012
883
487
289
Nghệ An
THPT Đặng Thúc Hứa
theo mình vì môn lý chia ra thành các chương và ít liên quan đến nhau nên bạn có thể xem các bài giảng của các thầy trên HM các chương dễ trước vd như ánh sáng, phóng xạ.... học từ phần dễ đến khó, khó nhất chắc là điện xoay chiều thì để học cuối cùng. Lúc ôn thi bạn có thể tải đề thi đại học + cao đẳng các năm trước và làm rồi xem giải chi tiết chắc là cách ôn tập hiệu quả nhất. Chúc bạn ôn thi tốt

Top Bottom