Cần tư vấn về đại học FPT..

D

duytuanduytuan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em muốn học ở trường FPT nhưng lại không biết chất lượng đào tạo của trường như thế nào. Ở đây có anh chị nào đang học hoặc biết thì tư vấn giúp em... Trên mạng nhiều thông tin quá nên e không quyết định được. Em cám ơn....

T

thuylinhvinahure

Ở đại học FPT có một số khóa học mới rất hay mà hầu hết các trường đh ở Việt Nam không đào tạo chuyên nghiệp như thiết kế đồ học (mỹ thuật ứng dụng) và an ninh - an toàn thông tin. Tuy nhiên bạn cũng nên xem xét về học phi khi học ở trường này, học một khóa cử nhân trong này hết 9 học kỳ, mồi kỳ học phí/4tháng rơi vào khoảng hơn 23 triệu.

Để có được chương đào tạo tốt, bài bản và chuyên nghiệp hơn bạn có thể tham khảo một số khóa học ngành CNTT tại Singapore - hiện đang có rất nhiều bạn trẻ yêu thích CNTT lựa chọn, thông tin chi tiết bạn có thể tham khảo tại: http://thongtinhocbong.edu.vn/hanh-...ong-quan/chuyen-nganh-hoc/cong-nghe-thong-tin

T

tuyetkha1031

Mình đang học đây, nếu nhà bạn có đủ tài chính để chi trả khoảng 23tr/kỳ và học được hết 9 kỳ thì nên vào.

Tuy chưa bằng được với nước ngoài và còn 1 số vấn đề nhưng nói chung tiền nào của ấy, mình thấy ưu điểm ở chỗ thầy cô trong trường rất cá tính và biết make joying trong lúc học, môi trường năng động như học ở tây, cơ sở vật chất đẹp, nhất là cơ sở trên Hoà Lạc thì rất hoành tráng. Sinh viên của trường cũng rất có chất riêng, nếu bạn thích CNTT hoặc thiết kế đồ hoạ thì mình vote học FPT đầu sổ. Trường này đầu ra cho SV đc họ chú trọng nên tốt nghiệp xong nếu lo ko xin đc việc thì nhờ trường giới thiệu họ có nhiều mối lắm, thường SV FPT thì năm cuối đã tự đi làm parttime ở các cty hết rồi hiếm trường hợp ngồi nhà ăn bám gia đình lắm.

A

amadaliti

FPT đảm bảo đầu ra : tức nếu bạn ra trường đạt loại giỏi thì chắc chắn dc họ hốt ngay về cty.
Đối với nhóm sinh viên còn lại thì sẽ xem xét hoặc đưa vô làm tại fptshop hoặc đâu đó.
Nói chung mình nghĩ sẽ không thất nghiệp khi học ở FPT đâu :D
Trừ phi quá lười thì cứu hok nổi

H

huyluu1505

FPT đảm bảo đầu ra nhưng vấn đề là nó chỉ nhận những người có thái độ học tập tốt, biết phấn đấu chứ không phải loại nào nó cũng nhận đâu bạn nhé. Chả lẽ chuyên môn kém nó cũng phải nhận bạn và trả lương đều đều. Đúng như bạn trên nói lười quá thì không thể cứu vãn nổi đâu. Nếu bạn vững chuyên môn một tí, chăm chỉ, thái độ học tập trên trường tốt một tí là nó nhận rồi. Mình cũng thấy mỗi trường học tập ở đây khá tốt vì mình đã từng học ở một trường công lập khác. Năng động và không bị tù như các trướng khác (Kiểu đến lớp gv vẫn dạy như cấp 3, đọc chép, kiểm tra vở, lý thuyết 3 4 tiếng ko ngớt). Như mình đang học Marketing bên đấy cứ dăm ba buổi lại thấy đi phỏng vấn rồi khảo sát, phân tích khách hàng liên tục v.v. như trường khác quanh năm suốt tháng đọc case study trên giấy. Cơ mà vì tư nhân nên học phí khá cao. Bạn nào giỏi xin được học bổng NGuyễn Văn ĐẠo của FPT thì tuyêt cm nó vời luôn :D

Top Bottom