Cần tư vấn một quyển sách hay

Đại Nghĩa

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng hai 2016
31
27
101

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
Mình hiện tại muốn mua một quyển sách hay để làm quà
Thiệt tình là mình cũng không biết chọn quyển sách nào, mong bạn nào biết cuốn nào hay mà ý nghĩa thì chỉ mình với
Người em muốn tặng là nam hay nữ, sở thích như thế nào em

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Từ trc tới giờ chị vẫn kết Điểm dối lừa - Dan Brown nhất. Đề tài về nghiên cứu khoa học khá thú vị.
Hay những quyển sách về cuộc sông, tâm lý, văn chương như Cuộc sống rất giống cuộc đời, Tam biệt em ổn,... của những tác giả Việt cũng là lựa chọn k tồi e ạ ^^

• Like
Reactions: haiyen106

huonggiangnb2002

Mùa hè Hóa học
Thành viên
23 Tháng mười hai 2015
334
328
109
Ninh Bình
Đã là sách thì quyển nào cũng có ý nghĩa hết bạn ạ! Mình nghĩ bạn nên ra hiệu sách rồi tìm chọn sẽ tốt hơn và nghĩ nên mua quyển gì trước. Nhỡ bạn thích 1 quyển nhưng hiệu sách gần nhà là không có thì sao ?!

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
Thiệt tình là mình cũng không biết chọn quyển sách nào, mong bạn nào biết cuốn nào hay mà ý nghĩa thì chỉ mình với
Bạn mua sách cho bạn hoặc cho người thần nếu mua cho bạn hãy chọn loại sách nào bạn thích, 1 số thế loại này chắc hợp với bạn: khoa học, cuộc sống, tình cảm v.v nếu mua cho người thân thì hãy chọn những loại mà họ thích nhé^^

Kaity Võ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng bảy 2016
422
611
219
Mình thấy Chiến binh cầu vồng-Andrea Hirata cũng ý nghĩa đó bạn

hak.anh0204

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng bảy 2015
63
65
71
22
Quảng Bình
ask.fm
Mình đang đọc quyển " Tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu" của tác giả Rosie Nguyễn , thấy nó rất hay nè. CÓ nhiều kiến thức và kinh nghiệm hữu ích .
Ngoài ra có rất nhiều quyển sách hay khác như " Bơ đi mà sống", "Mặc kệ thiên hạ " , "Chuyện con mèo dạy hải âu bay"....

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
ừm.... mình nghĩ bạn nên tặng sách của Nguyễn Nhật Ánh ý! Sách về tuổi thơ, các loại sách như: Kính Vạn Hoa, cho tôi 1 vé về tuổi thơ, Thiên thần nhỏ của tôi, những cô em gái, bong bóng lên trời, bàn có 5 chỗ ngồi....
Sách hay, mà đọc chẳng chán

Top Bottom