[Cần tư vấn] Làm áo lớp

Phương Thảo Vpt

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng mười 2015
32
68
99
Hưng Yên
Trường THPT Yên Mỹ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các cậu :)
Năm nay tớ cuối cấp và lớp tớ đang có nhu cầu làm áo lớp.
Nhưng bọn tớ vẫn chưa nghĩ ra ý tưởng nào vừa ''thỏa mãn nhu cầu cá nhân'' của từng thành viên trong lớp, vừa làm hài lòng với ''con mắt thẩm mỹ'' của thầy chủ nhiệm :(
Sau vài hôm lớp tranh cãi quyết liệt và mọi người cố gắng bảo vệ quan điểm của mình thì lớp trưởng lớp tớ đã đưa đến quyết định là áo lớp màu vàng :)Còn ý tưởng để thiết kế áo lớp thì bọn tớ vẫn đang trong tình trạng bế tắc :D
Các cậu có ý tưởng gì độc-đẹp-lạ về thiết kế áo lớp thì cho tớ xin ít với :(

À, lớp tớ là A4 :))

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Nhưng bọn tớ vẫn chưa nghĩ ra ý tưởng nào vừa ''thỏa mãn nhu cầu cá nhân'' của từng thành viên trong lớp, vừa làm hài lòng với ''con mắt thẩm mỹ'' của thầy chủ nhiệm :(
Sau vài hôm lớp tranh cãi quyết liệt và mọi người cố gắng bảo vệ quan điểm của mình thì lớp trưởng lớp tớ đã đưa đến quyết định là áo lớp màu vàng :)Còn ý tưởng để thiết kế áo lớp thì bọn tớ vẫn đang trong tình trạng bế tắc :D

Áo sơ mi đê
Vừa mắt luôn thầy chủ nhiệm ấy, mấy thầy cô họ ko thích áo không có cổ đâu, mặc nhìn trẻ con dễ sợ
Ở trg mình chỉ có 1 lớp may và được mặc còn lớp khác cấm là A13 áo sơ mi trắng cà vạt đen mà có logo của lớp, nhà trường thấy phát cho chụp ảnh bắt mặc luôn , thầy cô giáo trg bộ môn lớp đó cg siêng mặc áo lớp A13 hơn hehe, bn mình thì áo đá bóng cấm mặc ahuhu

• Like
Reactions: Phương Thảo Vpt

Phương Thảo Vpt

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng mười 2015
32
68
99
Hưng Yên
Trường THPT Yên Mỹ
Áo sơ mi đê
Vừa mắt luôn thầy chủ nhiệm ấy, mấy thầy cô họ ko thích áo không có cổ đâu, mặc nhìn trẻ con dễ sợ
Ở trg mình chỉ có 1 lớp may và được mặc còn lớp khác cấm là A13 áo sơ mi trắng cà vạt đen mà có logo của lớp, nhà trường thấy phát cho chụp ảnh bắt mặc luôn , thầy cô giáo trg bộ môn lớp đó cg siêng mặc áo lớp A13 hơn hehe, bn mình thì áo đá bóng cấm mặc ahuhu
Ơ thế áo sơ mi thì cũng hơi khó trong việc chọn màu và thiết kế họa tiết nhỉ!?

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Ơ thế áo sơ mi thì cũng hơi khó trong việc chọn màu và thiết kế họa tiết nhỉ!?
Lớp ấy may, xong cho thêu lên cổ áo, cà vạt hoặc in luôn cái logo cá tính bên ống tay
1 số khá lại mua áo sơ mi như là sọc nè ca rô, hoặc áo trắng , ống tay khác màu, nhiều kiểu lắm, từ khi A13 may là cả trg đua nhau may chir để đc mặc thôi

• Like

Hg Jin

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2017
130
84
31
Hà Nội

màu vàng nghe hơi nổi nhỉ. À cậu thử áo 3d xem cũng đẹp đó:)

• Like

Phương Thảo Vpt

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng mười 2015
32
68
99
Hưng Yên
Trường THPT Yên Mỹ
màu vàng nghe hơi nổi nhỉ. À cậu thử áo 3d xem cũng đẹp đó:)
uk, bọn lớp tớ vẫn đang cãi nhau vụ chọn màu áo -.- Vàng cam -.- Mà t thấy vàng cam ít người mặc và ít ng mặc hợp (chắc mắt t ko giống mắt bọn nó :D)
Lớp t theo chủ nghĩa đơn giản thôi :)) Với cả cái nào đc số đông đáp ứng thì mới đi vào thực hiện đc :D Nghe có vẻ dễ mà ko dễ chút nào :)

• Like
Reactions: pthaovpt

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539

CÁc em có thể nhờ Gecko thiết kế hộ và đặt áo tại đó luôn nhé, giá cả và chất lượng cực ok, a đaã từng là CTV ở đó :v

Về hình in ban cán sự nên áp đặt, vì 9 người 10 ý, ta phải áp đặt chứ tôn trọng ý kiến của từng người là khỏi làm áo luôn :v

Phương Thảo Vpt

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng mười 2015
32
68
99
Hưng Yên
Trường THPT Yên Mỹ
CÁc em có thể nhờ Gecko thiết kế hộ và đặt áo tại đó luôn nhé, giá cả và chất lượng cực ok, a đaã từng là CTV ở đó :v

Về hình in ban cán sự nên áp đặt, vì 9 người 10 ý, ta phải áp đặt chứ tôn trọng ý kiến của từng người là khỏi làm áo luôn :v
Lớp con bạn em cũng nhờ công ti thiết kế, nhưng mà khi lấy áo thì màu áo ko đúng so với màu mà chúng nó yêu cầu. Giờ có bắt đền ngta cũng chẳng đc.
Với cả nhờ bên đó thiết kế, ắt hẳn ko tránh khỏi sự trùng lặp và (có thể) ko thể hiện hết đc những thứ lớp em yêu cầu, nên em nghĩ tự lớp thiết kế và lên ý tưởng thì vẫn hơn :D Nhưng mà vẫn đang trong tình trạng căng thẳng nên em cũng bối rối lắm :D

• Like
Reactions: pthaovpt

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
Lớp con bạn em cũng nhờ công ti thiết kế, nhưng mà khi lấy áo thì màu áo ko đúng so với màu mà chúng nó yêu cầu. Giờ có bắt đền ngta cũng chẳng đc.
Với cả nhờ bên đó thiết kế, ắt hẳn ko tránh khỏi sự trùng lặp và (có thể) ko thể hiện hết đc những thứ lớp em yêu cầu, nên em nghĩ tự lớp thiết kế và lên ý tưởng thì vẫn hơn :D Nhưng mà vẫn đang trong tình trạng căng thẳng nên em cũng bối rối lắm :D
Gecko nếu áo lỗi hoặc ko giống em có thể đổi, hoặc tới tận nơi xem áo in mẫu, người ta sẽ iun cho em 1 cái để xem trước nếu em yêu cầu, nhưng nếu ko ưng mẫu in thử mà muốn đổi mẫu in khác thì phải bù tiền khuôn in

Em có thể nêu ý tưởng và người ta thiết kế cho, các em ko rành PTS, AI thì khó thiết kế lắm

• Like
Top Bottom