cần lời giải mấy bài toán lớp 9

H

hanjuin

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình đang rất cần gấp đáp án của Đề Thi Tốt Nghiệp môn Toán và PP dạy học toán của trường ĐH Sư phạm HN , mình không thấy box hỏi đáp ở đâu nên lập topic ở Box này , mong Mod thông cảm . đề như sau :

Câu 1 : C/m rằng số tự nhiên a và số tao bởi ba chữ số tận cùng của nó luôn có cùng số dư khi chia cho 8 hoặc 125 .

Câu 2 : cho a là số nguyên , tìm số dư trong phép chia : a^5 + 5a^3 - 6a + 2009 cho 30 .

Câu 3 : cho A là tập con khác rỗng của tập các số nguyên . nếu ( không cần c/m ) đk cần và đủ để A là nhóm con của nhóm cộng các số nguyên . cho 1 ví dụ về nhóm con A của nhóm cộng các số nguyên Z .

Câu 4 : c/m rằng mọi số nguyên tố p > 3 đều biểu diễn đc dưới dạng 6k + 1 hoặc 6k + 5 .

mình đang rất cần gấp , mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn và anh chị trong 4rum ..!!
Cảm ơn rất nhiều .. !!
p/s : mod vanculete kêu mình post vào box toán 9 . . . bạn nào lớp 9 giải dùm ih @-)

B

bigbang195

mình đang rất cần gấp đáp án của Đề Thi Tốt Nghiệp môn Toán và PP dạy học toán của trường ĐH Sư phạm HN , mình không thấy box hỏi đáp ở đâu nên lập topic ở Box này , mong Mod thông cảm . đề như sau :

Câu 1 : C/m rằng số tự nhiên a và số tao bởi ba chữ số tận cùng của nó luôn có cùng số dư khi chia cho 8 hoặc 125 .

Câu 2 : cho a là số nguyên , tìm số dư trong phép chia : a^5 + 5a^3 - 6a + 2009 cho 30 .

Câu 3 : cho A là tập con khác rỗng của tập các số nguyên . nếu ( không cần c/m ) đk cần và đủ để A là nhóm con của nhóm cộng các số nguyên . cho 1 ví dụ về nhóm con A của nhóm cộng các số nguyên Z .

Câu 4 : c/m rằng mọi số nguyên tố p > 3 đều biểu diễn đc dưới dạng 6k + 1 hoặc 6k + 5 .

mình đang rất cần gấp , mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn và anh chị trong 4rum ..!!
Cảm ơn rất nhiều .. !!
p/s : mod vanculete kêu mình post vào box toán 9 . . . bạn nào lớp 9 giải dùm ih @-)

Bài 1: do [TEX]8.125=1000[/TEX]
Bài 2: Phân tích thành nhân tử
Bài 4 : 1 số tự nhiên có các dạng là [TEX]6k+1,6k+2,6k+3,6k+4,6k+5,6k[/TEX]
do nó là số nguyên tố loại bỏ các số chia hết cho 3 và 2 còn lại 2 số

H

hanjuin

Bài 1: do [TEX]8.125=1000[/TEX]
Bài 2: Phân tích thành nhân tử
Bài 4 : 1 số tự nhiên có các dạng là [TEX]6k+1,6k+2,6k+3,6k+4,6k+5,6k[/TEX]
do nó là số nguyên tố loại bỏ các số chia hết cho 3 và 2 còn lại 2 số

thanks nhìêu nhìêu ... hjx , đợi mãi mới có người giải dùm nhưng mà hơi khó hỉêu 1 tí , mod làm ơn phân tích dùm em câu 2 luôn đc ko ạ ?! câu 3 thì ngậm ngùi cắn bút ...:(

Last edited by a moderator:
Top Bottom