Cần giúp: Học môn văn thế nào cho hiệu quả?

T

traimuopdang_268

Các em chú ý, nối tiếp thành công chương trình clip và ebook chia sẻ kinh nghiệm làm bài thi Các môn thi Đại Học đạt điểm cao:
Sắp tới các anh chị trong Gsttvn.com sẽ cho ra mắt loại ebook và clip về cách học các môn hiệu quả, mà tập chung tự học là chính

gsttvn.com. Hình như có xuất hiện ở đâu đó trên đây thì phải. Dạo này ăn ngủ nhiều trí nhớ k tốt lắm ạ :D. Hình như các anh chị BK :D

Học văn Chính là Học làm người

Dây là cách cảm nhận cũng chính là cách học của bản thân m về môn văn

Học văn: Học cách cảm nhận, chia sẻ, ứng xử,

Hơn nữa. Là giây phút đựdc nói hết "Tâm sự". Tuy k nói là giỏi nhưng m thấy đối vs môn văn m cug k quá kém

Chú ý nghe giảng, rung động trải nghiệm cuộc sống. Đó là cách mình đưa văn vào cs hàng ngày. Chẳng cần "bò đầu bứt tóc" Nó cứ lẳng lặng bước vào cs của m ....

L

linhphoebe

cá nhân mình .... muốn học văn [ nhất là phần phân tích, hay nghị luận văn học j j đấy .. ] thì sau khi học bài văn nào đấy ... ta phải tìm hiểu xem cùng thời điểm đó có ai sáng tác thể loại văn học như vậy không . và phong cách văn học của tác giả [ của tp mình vừa học ] có khác j so với phong cách văn của các nhà văn., nhà thơ cùng thời điểm đó và khác thì khác ntn ? tại sao lại có sự khác biệt như vậy ...........---> sau đó nhé !! đọc kĩ phần tác phẩm coi nhưng chi tiết nào đáng chú ý ! hỏi giáo viên của mình coi những chi tiết như vậy, hình ảnh như vậy có thể đem so sánh với tác phẩm văn học nào hay không ? .................. Nói chung muốn học tốt , nhớ tốt thì tự đặt ra câu hỏi cho mình , rồi tự trả lời, sau đó hỏi giáo viên coi câu trả lời của m có đúng ko ? nếu không thì nhờ gv giảng lại .... đó cũng là cách học văn của mình, nhắc lại . tự đặt câu hỏi , tự trả lời .. Tự tìm tòi , tự sáng tạo

B

bongbong_xinh

các pạn ở miền bắc phải hok? mình ở miền nam nên hok pjk có giáo viên nào dạy giỏi.. pạn nào có thể cho mình pjk đc hok?
Pạn ơi học thầy Lã Nhâm Thìn ấy, bài giảng của thầy sát với đề thi lắm, mình hỏi các chị khóa trên rồi. thầy dạy online nên vô tư nhá :)>- Bạn xem bài giảng ở trang Hoc36o.vn ấy.

H

hoangtungoc_vqls

hai văn mình học kém không có từ nào để tả nổi, nói túm lại học văn không khó nhưng khó ở chỗ là không biết gì để hiểu :D thế mà mình cũng chọn đc khối C mý tài chứ

Top Bottom