cần giúp đỡ ....................

F

finallysro

Last edited by a moderator:
S

seagirl_41119

Đề nghị viết có dấu nhé bạn.
Uhm, trong truyện rất it chỗ nói đến tâm trạng và suy nghĩ của Tê lê mac vì tác giả tập trung vào pe nê lốp và Uylitxo hơn vì vậy bài này cần sự sáng tạo và cần chút am hiểu tân lí con ng.Bạn hãy tưởng tượng mình la têlemac và đọc kĩ truyện là viết đc ngay

F

finallysro

Đề nghị viết có dấu nhé bạn.
Uhm, trong truyện rất it chỗ nói đến tâm trạng và suy nghĩ của Tê lê mac vì tác giả tập trung vào pe nê lốp và Uylitxo hơn vì vậy bài này cần sự sáng tạo và cần chút am hiểu tân lí con ng.Bạn hãy tưởng tượng mình la têlemac và đọc kĩ truyện là viết đc ngay
bài này quá ít chi tiết của tê-lê-mác nên có phần hơi khó anh/chị ah`
nên em mới cần sự giúp đỡ.Tê-lê-mác trong tác phẩm chỉ có đc 2 câu
1 thì nói pê-nê-lốp tàng nhẫn ,còn cái kia thì nghe theo lời của Uy-lít-xơ
nên hơi khó anh /chị ah`.^^!

Last edited by a moderator:
C

congchualolem_b

muốn viết đc bn thử hỏi cô giáo xem có thể thay đổi 1 số tình tiết đc k hay là thêm vào chi tiết nhỏ mà k làm ảnh hưởng tới cốt truyện, tớ cũng có vài ý nghĩ về đề đó

C

cuongtk01

muốn viết đc bn thử hỏi cô giáo xem có thể thay đổi 1 số tình tiết đc k hay là thêm vào chi tiết nhỏ mà k làm ảnh hưởng tới cốt truyện, tớ cũng có vài ý nghĩ về đề đó
bn ơi
chỉ giúp mình lưu chữ kí kiểu j` mà mình thử suốt cả tối hôm qua đến tối hôm nay mà sao ko dc. mình đã hỏi rất nhiều người rồi nhug tại sao ko

P

peopeo_beobeo

cái này dễ thôi không có gì khó cả . đầu tiên là tâm trạng lo lang kho bit co phai ko ... sau dó khi nghe đến chi tiet ba vu nuoi ke thi nghi ngo phan van >>>> roi sau khi gap U thi nang sung sot vi thay giong wa'.......

S

seagirl_41119

cái này dễ thôi không có gì khó cả . đầu tiên là tâm trạng lo lang kho bit co phai ko ... sau dó khi nghe đến chi tiet ba vu nuoi ke thi nghi ngo phan van >>>> roi sau khi gap U thi nang sung sot vi thay giong wa'.......

Bạn nhầm thành penelop ah,viết dưới hình thức telemac cơ mà.
Theo tui thì telemac sẽ có tâm trạng thế này:
-Cha trở về ,tôi thấy vui sướng vì đã có sự trợ giúp của cha trong việc xử lí 108 tên cầu hôn kia.Nhưng tôi rất bất ngờ khi cha k cho tôi và vú nuôi nói với mẹ.
-Vậy là cũng đến lúc gia đình tôi đc đoàn tụ.Mẹ và vú nuôi từ trên đi xuống ,tôi tin mẹ sẽ rất vui mừng khi gặp lại cha
(khi penelop nhìn uylitxo một cách nghi ngờ):Mẹ thật tàn nhẫn khi đối xử như thế với cha.Trái tim mẹ quả là sắt đá.minf phải làm j để mẹ nhận ra cha nhỉ?
-Trời!Cha vẫn rất bình thản là sao?Chẳng lẽ cha k lo lắng khi mẹ k nhận ra cha ư?
-Uả,sao mình chưa nghe về chiếc giường ấy bao h nhỉ?Cha mrj quả thực có những dấu hiệu riêng sao?
-Vậy là cha mẹ đã nhận ra nhau.Gia đình mình đã đc đoàn tụ.Tôi sung sướng trong những giọt nước mắt đoàn tụ
Bạn tự sắp xếp tâm trạng telemac theo diễn biến câu chuyện nhé

C

congchualolem_b

uhm, tạm đc, dù sao chưa nhập tâm đc,đúng là vd nên sơ sài, cách trình bày chưa thực sự cảm xúc,hjz, ( chê ng ta mà nhìn lại thấy tớ chẳng hơn :(( )

S

seagirl_41119

Tất nhiên,mình đâu có đủ thời gian để viết hoàn chỉnh chứ.Đó là cái sơ lược nhất trong những cái sơ lược đấy.Thông cảm nha.

F

finallysro

^^!...thanks các U nha ,bài vd đó là bài vd hoàn hảo nhất rùi .. cứ thế tiếp tục các U nha .thanks verry good

C

congchualolem_b

viết văn thì phải nhập tâm nhất là khi bn đóng thử vai, phải hiểu và thực sự cảm nhận đc tâm trạng của nhân vật mà viết ra,dạng đề này k quá khó chỉ có điều bn chưa suy nghĩ kĩ thôi àh

Top Bottom