can` gap'

T

tiinoox

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

câu 1: so sánh sinh sản ở VSV với các động vật khác.
câu 2: so sánh tế bào và bào tử
câu 3: Giải thích vì sao rượu vang thanh trùng không đúng cách sẽ dể bị vi khuẩn lactic dị hình làm chua
câu 4: vì sao trong ruột người có nhiều chất dinh dưỡng nhưng VSV không thể phát triển đến mức cực đại
câu 5: so sánh bào tử vô tính và bào tử hữu tính
câu 6: vì sao khi xong đồ hộp và thức ăn vẫn bị nhiễm khuẩn
câu 7: vì sao trong sữa chua không có VSV gây hại
câu *: vì sao tác nhân gây hại đầu tiên cho rau quả là nấm mốc.
câu 9: vì sao khi mua thịt về để lâu người ta phải ướp muối

N

niemtin_267193

tui chỉ trả lời được 1 số câu thui:
4, trong ruột người, VSV ko phát triển được tới mức cực đại do môi trường axit tiêu hóa trong dạ dày người tạo đk ko thuận lợi cho vsv phát triển
6, Vì trong sữa chua có vi khuẩn lactic phát triển được trong môi trường ãit -------> lấn át sự phát triển của các vsv khác,gồm cả những vsv gây hại.
7,Vì bào tử nấm mốc có ở khắp nơi trong kk --->găp môi trường giàu chất dinh dưỡng và nhiều nước --->phát triển mạnh, phá hủy rau quả (đặc biệt là rau quả tươi)
8,thịt tươi để lâu cần ướp muối: tạo môi trường ko thuận lợi cho vi khuẩn (mt nhược trương)--->vi khuẩn tạm ngưng phát triển---->ko ướp muối thi thịt nhanh hỏng
sorry vì hơi muộn nha!!! zúp ích được gì thi nhớ thank tui nha!!!!!!!!!

N

niemtin_267193

Ê câu số 6 bạn viết khó hỉu wá.:confused::confused::confused:
Câu 2 ý bạn nói là bào tử sinh sản hay bào tử đươc tạo ra nhờ phản co nguyên sinh của vi khuẩn zậy????????????????????

N

niemtin_267193

chán was!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

T

tiinoox

sr!! cau so 6 noi la`
vi` sao khi thuc an dc ham lai van~ bi oi thiu!!! sr vi` post thiu'''':)

T

tiinoox

con` cau so 2 do la` bao` tu~ sinh san~!!!
neu la` phan~ co nguyen sinh thi` khong can` so sanh voi te bao` dau ban!!! du` sao cung~ thank tat ca~ moi ng` tra~ loi`!!!
bay gio` min` se~ co tham gia nhiu` hon vao` DD !!
chuc ca~ nha` manh khoe~!!

L

lan_anh_a

Trời ơi ! mình cũng định tham gia thật tích cực vào DD nhưng ko dc !! Mình luôn có 1 đống bài tập và nhiều cái cần giải quyết !
Hu Hu !!

Top Bottom