cần gấp

P

pipi_hihi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1.Xà phòng hóa ht 1este A đơn chức no = 1 lượng vừa đủ NaOH , chỉ thu được 1 sp duy nhất B, ko có pư thứ 2.Cô cạnđung dịc sau pư, nung B vs vôi tôi xút thu đc ancol Z và muối vô cơ.Đốt cháy ht ancol Z thu đc CO2,H2O theo tỉ lệ thể tích lần lượt là 3:4
.a, Viết PT pư tỏng quát. Tìm CTCT có thể có của A(a mạch ko phân nhánh)
b, Hợp chất A' là đồng phân khác của A, A' có pư trùng hợp và có đông phân hình học.
Viết cTCT của A'

2. Đốt cháy ht a(g) hh A gồm 1 axit hữu cơ đơn chức, 1 rượu no đơn chức và este của chúng thu đc 4,144 lit CO2(đktc) và 3,6 (g) H2O. Nếu cho a)g) A td vs dung dịch NaOH 1M thì phải dùng hết 30ml dung dịch NaOH; thu đc chất B và b(g) rượu. Đốt cháy hết b(g) rượu thu đc 5,5(g) CO2;2,7(g) H2O. Viết cT các đồng phân của este đã cho, xác định TPPT khối lượng trong hh A

C

chomuadong

ai giai hộ mình btaajp này cho glixerol t/d hh at béo gồm C17H35COOH, C17H33COOH , C15H31COOH. số êste thu đc la bao nhiêu?

H

hienzu

ai giai hộ mình btaajp này cho glixerol t/d hh at béo gồm C17H35COOH, C17H33COOH , C15H31COOH. số êste thu đc la bao nhiêu?

AD công thức tính số este

\Rightarrow số este thu đc
eq.latex
(trieste)

cái này ko nên làm kiểu vẽ
lâu lắm..lại dễ nhầm:D

P

pepun.dk

1.Xà phòng hóa ht 1este A đơn chức no = 1 lượng vừa đủ NaOH , chỉ thu được 1 sp duy nhất B, ko có pư thứ 2.Cô cạnđung dịc sau pư, nung B vs vôi tôi xút thu đc ancol Z và muối vô cơ.Đốt cháy ht ancol Z thu đc CO2,H2O theo tỉ lệ thể tích lần lượt là 3:4
.a, Viết PT pư tỏng quát. Tìm CTCT có thể có của A(a mạch ko phân nhánh)
b, Hợp chất A' là đồng phân khác của A, A' có pư trùng hợp và có đông phân hình học.
Viết cTCT của A'

2. Đốt cháy ht a(g) hh A gồm 1 axit hữu cơ đơn chức, 1 rượu no đơn chức và este của chúng thu đc 4,144 lit CO2(đktc) và 3,6 (g) H2O. Nếu cho a)g) A td vs dung dịch NaOH 1M thì phải dùng hết 30ml dung dịch NaOH; thu đc chất B và b(g) rượu. Đốt cháy hết b(g) rượu thu đc 5,5(g) CO2;2,7(g) H2O. Viết cT các đồng phân của este đã cho, xác định TPPT khối lượng trong hh A

1. Ancol Z : [TEX]C_3H_8O[/TEX]

chỉ thu được 1 sp duy nhất B,\Rightarrow este vòng \Rightarrow Ct.A...:-SSMình ko vít dk (gồm 4C vòng ko nhánh ấy...vít hộ cái)

B thỳ bỏ nhánh vào là dk

2. Làm lần lượt là dk thôi...Mai mình thử coi

L

linhcutchuat

Công nhận bài này bnaj làm hay thiệt ,từ đầu mình quên mất là este mạch vòng tạo sản phẩm duy nhất.Bạn học hoá hay quá

Top Bottom