cân bằng thời gian giữa học online và học trên lớp ???

Thảo luận trong 'Cách học' bắt đầu bởi vucattuong2209@gmail.com, 3 Tháng mười một 2018.

Lượt xem: 157

1. vucattuong2209@gmail.com

vucattuong2209@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Chia sẻ về năm 2018 của bạn ❤

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

e mới học lớp 10 thôi mới bỡ ngỡ anh chị chỉ giùm e với và chia sẻ cách học khi học cấp ba nhất là các lớp chuyên ban A thì càng tốt .mong mọi người chỉ giáo :Tonton18

2. nhatminhdt66

nhatminhdt66 Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thanh bình 1

mình cũng học lớp 10 ban A1 nè. Mình xin chia sẻ chút ít kinh nghiệm của mình: theo mình thì việc học trên mạng với học trên lớp cũng bình thường. Chủ yếu là chia thời gian học một cách hiệu quả . Theo mình lịch học của mình được phân bố như sau T2 T4 T6 từ 8h30p --> 10h30p môn hóa , sáng 4h --> 6h môn lí. T3 T5 T7 sáng 4h --> 6h môn toán. Tối 8h30p --> 10h30p môn AV. Đối với môn AV thì tôi tải app học tiếng anh về luyện nói và viết kết hợp với làm bài tập ( nói thêm mình cũng đi học thêm ). Tôi đang làm điều ấy đây. Chúc bạn thành công.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted