Cần 1 lời giải thích

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Đứa bạn của mình có nói với mình là:' Nếu năm lớp 8 không học đội tuyển thì lực học sẽ bị giảm sút'. Vậy theo mọi người như vậy có đúng không ạ??? Theo mình thì câu nói đó hơi sai sai....
Sai quá sai luôn :v. Tại vì trên hocmai còn có những câu khó hơn nhiều :v.

Nhọ cute

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
947
583
159
21
Hải Phòng
THCS Vinh Quang
Đứa bạn của mình có nói với mình là:' Nếu năm lớp 8 không học đội tuyển thì lực học sẽ bị giảm sút'. Vậy theo mọi người như vậy có đúng không ạ??? Theo mình thì câu nói đó hơi sai sai....
k đúng đâu
con bạn mình nó có học đội tuyển đâu mà điểm tổng kết vẫn 8,5 bình thường

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19

Nhung'xx TLP'xx

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng hai 2017
499
1,252
259
21
Nam Định
mk nghĩ ko phải vậy. nhiều khi học đội tuyển còn khiến mk sa sút hơn, giữa các môn đội tuyển và đjại trà sẽ csó swự chênh lệch khá lwớn. trwơờng mk nhiều ngườii thi đoội tuyển giải nhất giải nhì nhưng maấy moôn kia lại yếu thế là trượt cap 3. vậy nên phải xem xét kĩ lưỡng. đôi khi học bình thwường còn toốt hwơn nhiều.

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
học giảm hay không là do cách học của bạn
lớp 8 mình học 2 đội tuyển mà lực học vẫn giảm rõ rệt.Khi học đội tuyển chúng ta dành nhiều thời gian vào các môn đó nên dễ bị học lệch
đây chỉ là ý kiến của mình thui,mình cũng không dám khẳng định là nó sẽ đúng

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Đấy là bn ấy nghĩ theo 1 môn e ạ,ý bn ấy là giảm sút lực hc môn đt ý mà
Theo a thì ko vào Đt thì chỉ hc đai trà lấy KT ôn vào Cấp 3 thôi

Nhọ cute

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
947
583
159
21
Hải Phòng
THCS Vinh Quang
lớp 8 mình học 2 đội tuyển mà lực học vẫn giảm rõ rệt.Khi học đội tuyển chúng ta dành nhiều thời gian vào các môn đó nên dễ bị học lệch
đúng r hầu như là ôn đội tuyển sẽ bị học lệch nên ̣điểm số , lực học cũng vì vậy mà giảm sút còn k ôn đội tuyển thì thời gian trải đều giữa các môn hơn
đúng r học đủ là ok r

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
mk nghĩ ko phải vậy. nhiều khi học đội tuyển còn khiến mk sa sút hơn, giữa các môn đội tuyển và đjại trà sẽ csó swự chênh lệch khá lwớn. trwơờng mk nhiều ngườii thi đoội tuyển giải nhất giải nhì nhưng maấy moôn kia lại yếu thế là trượt cap 3. vậy nên phải xem xét kĩ lưỡng. đôi khi học bình thwường còn toốt hwơn nhiều.
Ừm, mình cũng có nói vậy mà nó còn cãi lại
Ừm, mình cũng gần có quan điểm giống bạn
Dạ! :)

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Khi em vào đội tuyển em sẽ có thêm kiến thức nâng cao vì thế mà lực hỗc, khả năng hiểu biết nhiều hơn. Nhưng nếu em học theo đội tuyển bồi dưỡng học sinh giỏi mà không phân chia thời gian hợp lí, em không quyết tâm thì nó làm em mất thời gian, chi phối suy nghĩ , ảnh hưởng nhiều đến lực học. Bạn em nói chưa đúng vì kết quả không phải giảm sút mà chỉ là dậm chân tại chỗ.

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Khi em vào đội tuyển em sẽ có thêm kiến thức nâng cao vì thế mà lực hỗc, khả năng hiểu biết nhiều hơn. Nhưng nếu em học theo đội tuyển bồi dưỡng học sinh giỏi mà không phân chia thời gian hợp lí, em không quyết tâm thì nó làm em mất thời gian, chi phối suy nghĩ , ảnh hưởng nhiều đến lực học. Bạn em nói chưa đúng vì kết quả không phải giảm sút mà chỉ là dậm chân tại chỗ.
À vâng, em không học đội tuyển mà học vẫn sút nà..... :(

• Like
Reactions: Ngọc Đạt
Top Bottom