cảm thấy môn vật lý khó quá

C

changtraithang12_anhxtanh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mặc dù đã tham gia vào khoá học của thầy Thạo rùi nhưng mình vẫn thấy phần dao động cơ khó quá.Thầy Thạo không nêu rõ cách tính chi tiết một số bài như là tìm thời gian ngắn nhất,dài nhất rối quãng đương,tốc độ và vận tốc trung bình trong dao động điều hoà...mình thấy hầu như thầy chỉ nói chung chung thôi.Nên trong khi làm bt mình cảm thấy khó khăn lắm mặc dù đã rất cố ngắng.Mong thầy cô và các bạn chỉ cho mình cách học phần dao động cơ đặc biệt là tìm thời gian,quãng đường,vận tốc..vv.Xin cảm ơn!:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

R

rickmansro

Chắc bạn học chưa lâu, chưa làm nhiều bài tập nên thế
Chư lúc đầu ai cũng như bạn đó. Chẳng qua bạn chưa muốn hiều phần ý thôi
Tớ thầy phần này khá dễ so với phần # vì nó dùng vòng tròn nhiều dễ tưởng tượng

Q

quydo2012

Chắc tại cậu chưa hiểu ý thầy rồi!
Thầy muốn mình hiểu bản chất của hiện tượng rồi từ đó suy ra các cách giải+lời giải chi tiết trong BTTL nên có thể rèn luyện thêm nữa.
Hồi hè lớp 12 mình còn chưa biết viết pt dao động này :)). Lượng bài giảng của thầy ít nhưng mình thấy rất "chất" nên mình có thể hiểu khá nhanh, hi vọng cậu cũng thế :)

H

hocmai.vatli

Mặc dù đã tham gia vào khoá học của thầy Thạo rùi nhưng mình vẫn thấy phần dao động cơ khó quá.Thầy Thạo không nêu rõ cách tính chi tiết một số bài như là tìm thời gian ngắn nhất,dài nhất rối quãng đương,tốc độ và vận tốc trung bình trong dao động điều hoà...mình thấy hầu như thầy chỉ nói chung chung thôi.Nên trong khi làm bt mình cảm thấy khó khăn lắm mặc dù đã rất cố ngắng.Mong thầy cô và các bạn chỉ cho mình cách học phần dao động cơ đặc biệt là tìm thời gian,quãng đường,vận tốc..vv.Xin cảm ơn!:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Chào em!
Em nên ghi nhận góp ý của các bạn nhé, bên cạnh đó để khắc phục lỗ hổng về kiến thức em cần làm 1 số việc như sau:
- Em đi tìm các bài tập về phần dao động sử dụng phương pháp đuờng tròn trong dao động làm và tham khảo cách giải
- Lên diễn đàn tìm lại các bài tập về phương pháp này mà hocmai cùng bạn khác đã thảo luận khá kĩ
- Em tìm các bài tập mà mình chưa biết cách giải hoặc chưa hiểu về ý nào đó post lên diễn đàn và cùng trao đổi. Tuy nhiên em cần lưu ý 1 điều, để diễn đàn là nơi có thể giúp em khắc phục lỗ hổng kiến thức 1 cách hiệu quả, nên hiểu diễn đàn không phải nơi hỏi bài mà là nơi trao đổi kiến thức, em cứ đưa ra những ý kiến mà em hiểu hoặc hướng mà em định làm. Nếu sai mọi người sẽ biết được em hiểu sai ở đâu và cần thêm kiến thức gì
- Hoặc em có thể tham gia thêm khóa học LTĐH của thầy Đặng Việt Hùng, ở đây thầy có giải nhiều bài tập về dạng này
Chúc em sẽ tìm được phương pháp học hiệu quả, điều quan trọng nhất là cần đam mê em nhé =D> Anhxtanh=D>

Top Bottom