Status
Không mở trả lời sau này.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mỗi lúc mình đăng một bài viết, reply lại một topic hay làm hoạt động nào đó trên diễn đàn, mình cảm thấy khá là kì lạ. Kì lạ ở chỗ, nếu mình cứ để tab Hocmai thì sẽ chả có thông báo nào. Tất nhiên đôi lúc sẽ có. Mình đoán các bạn chắc sẽ nghĩ ra mình viết gì tiếp theo phải không? Mỗi khi mình tắt tab Hocmai đi hoặc tắt máy tính của mình, chắc chắn đằng nào cũng có thông báo. Mình để tab, cảm thấy khá lâu mới có thông báo. Tắt đi, làm gì khác, cảm thấy thông báo đến với mình nhanh hơn. Mình không định nói diễn đàn có lỗi mà chỉ kể về cái cảm giác kì lạ này(tất nhiên làm gì có diễn đàn nào có lỗi như vây :D.)
Các bạn có ai còn cảm giác kì lạ này không?
PS: Ai thông minh, giải thích giúp mk cái cảm giác này với!

Cốm187

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
31
16
81
21
Quảng Trị
NHiều lúc mình cũng gặp TH giống bạn và theo mình thì nó là cảm giác chung của mỗi con người thôi

anhthudl

Cựu Kiểm soát viên|Ngày hè của em
Thành viên
8 Tháng mười hai 2014
673
1,121
321
Đắk Lắk
THPT Trần Quốc Toản
Mỗi lúc mình đăng một bài viết, reply lại một topic hay làm hoạt động nào đó trên diễn đàn, mình cảm thấy khá là kì lạ. Kì lạ ở chỗ, nếu mình cứ để tab Hocmai thì sẽ chả có thông báo nào. Tất nhiên đôi lúc sẽ có. Mình đoán các bạn chắc sẽ nghĩ ra mình viết gì tiếp theo phải không? Mỗi khi mình tắt tab Hocmai đi hoặc tắt máy tính của mình, chắc chắn đằng nào cũng có thông báo. Mình để tab, cảm thấy khá lâu mới có thông báo. Tắt đi, làm gì khác, cảm thấy thông báo đến với mình nhanh hơn. Mình không định nói diễn đàn có lỗi mà chỉ kể về cái cảm giác kì lạ này(tất nhiên làm gì có diễn đàn nào có lỗi như vây :D.)
Hơ hơ, 1 like cho sự ngớ ngẩn của bạn... :D
Do cảm giác con người thôi, giống như đi trên đường thỉnh thoảng gặp đứa mình ghét mà có cảm giác ngày nào cũng chạm mặt nó, còn đứa bạn thân mình ngày nào cũng tám "xuyên lục địa" mà lại thấy lâu ngày mới gặp!

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Kiểu như, mình chú ý vào cái gì thì chắc chắn sẽ gặp nó nhiều hơn, cảm thấy nó đến với mình nhanh hơn. Nhiều lúc cũng thấy phát điên lên :))

• Like
Reactions: anhthudl

Phan Đặng Quốc Huy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
441
386
169
20
Gia Lai
THCS Trần Phú
Hình như là nếu 1 ngày mình không lên nó thì nó sẽ không cho tb, còn nếu mình click vào nó thì cho dù không có bình luận thì cũng có tb (nghĩ ra cũng thấy kì kì)

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
Me too, hehe mỗi lần mình mà để thế này ngồi chờ sẽ không co thông báo nào cả, vậy mà đến khi vào lại trang chủ hoặc như bạn nói thì thông báo nó lại hiện lên . Để ý thì thấy thông báo ấy đã có từ mấy phút trước rồi

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Me too, hehe mỗi lần mình mà để thế này ngồi chờ sẽ không co thông báo nào cả, vậy mà đến khi vào lại trang chủ hoặc như bạn nói thì thông báo nó lại hiện lên . Để ý thì thấy thông báo ấy đã có từ mấy phút trước rồi
bạn nói đúng đó
mình cũng vậy nè

Lương Hoài Thu

Giải Nhất "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
10 Tháng ba 2017
89
57
76
21
Bắc Giang
Lạng Giang
do cảm giác thui mà, bạn cứ chỉ chăm chăm đợi nó thì lâu có lắm

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình để ý thì thấy thông báo có từ 1 giây trước rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom