Văn 10 Cảm nghĩ về hiện tượng bó hẹp tư tưởng của các nhà văn Châu Á

lequynhanhnqnb@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
17 Tháng chín 2019
6
1
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi giúp e bài văn này với ạ.Em cảm ơn
Đề bài:Cảm nghĩ của anh chị về một hiện tượng đời sống được đề cập trong đoạn văn sau:"người mình ít công nhận tài năng của nhau,không chịu thừa nhận trên đời tạo hóa cho họ khả năng hơn và dĩ nhiên họ sẽ thành công hơn.Nhà văn Châu Á ít ai đọc những tác phẩm khác mà chỉ say sưa đọc lại văn mình,nhà báo hay những người biết viết lách cũng vậy,không ai đọc của ai nên đề tài viết ngày càng teo tóp bó hẹp lại,tư tưởng ngày càng bạo thủ...nếu có thì dám moi móc chê bai nhau cho được dù chỉ là 1 lỗi nhỏ xíu".

tham1811

Học sinh
Thành viên
25 Tháng hai 2019
135
88
36
24
Quảng Bình
Đại học sư phạm Huế
Mọi người ơi giúp e bài văn này với ạ.Em cảm ơn
Đề bài:Cảm nghĩ của anh chị về một hiện tượng đời sống được đề cập trong đoạn văn sau:"người mình ít công nhận tài năng của nhau,không chịu thừa nhận trên đời tạo hóa cho họ khả năng hơn và dĩ nhiên họ sẽ thành công hơn.Nhà văn Châu Á ít ai đọc những tác phẩm khác mà chỉ say sưa đọc lại văn mình,nhà báo hay những người biết viết lách cũng vậy,không ai đọc của ai nên đề tài viết ngày càng teo tóp bó hẹp lại,tư tưởng ngày càng bạo thủ...nếu có thì dám moi móc chê bai nhau cho được dù chỉ là 1 lỗi nhỏ xíu".
Theo mình thì đây là hiện tượng Sợ người khác hơn mình, luôn bảo thủ không chịu học hỏi tiếp thu những cái hay cái tốt luôn cho mình là đúng, mình là giỏi nhất

Top Bottom