Nhật ký Cầm bút và điểm tô cho trang vở cuộc sống những ngôi sao lấp lánh...

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
27.03.2020
Tự nhiên muốn được gọi là "bé" mỗi ngày ghê :p
Sắp qua ngày rồi, những ai còn thức thì xíu ngủ ngon nha;)
Yêuuuuuuuuu (My boy)

Last edited:

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
28.03.2020
Nên tiếp tục tin hay không tin đây? Ai cũng nói :"Mày thật hồ đồ, sao mày lại có thể mù quáng như vậy?". Mình mù quáng thật sao?
Trước đây mọi người chưa ai tin, thì bây giờ mình tin....các cậu à, tin là đau khổ hay hạnh phúc??
Tớ đợi thời gian trả lời tớ, liệu các cậu đúng hay tớ đúng?
Nếu tớ đúng thì sao các cậu? Các cậu còn nói tớ sai lầm hay các cậu lại nói tớ là người may mắn.....
Tớ đợi.....

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
30.03.2020
Mamihlapinatapai
"Hai người nhìn vào mắt nhau, mỗi người hy vọng rằng người thứ hai sẽ tiến một bước tới việc mà cả hai đều ước muốn nhưng không ai trong họ muốn là người tiên phong bắt đầu..."

"Chúng ta sống mạnh mẽ tưởng chừng có thể quên đi những nỗi đau, nhưng thật ra những tổn thương ấy chưa bao giờ phai nhạt, không còn nhớ đến và không còn đau đớn nữa bởi vì qua tháng năm chúng ta đã trưởng thành mà thôi..." (Thương một người đến đau lòng - Quỳnh Thy)

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
03.04.2020
Ngày 07.04.2020, mình cưới nha mọi người :D
Qua nhà tui ăn cưới phải diện cho đẹp vào nha, đừng quên tiền mừng á ><
Quên tiền mừng là hông cho vào đâu nhá :p
Sẽ có quà đặc biệt cho người có lời chúc Ấn Tượng :)
Hấp dẫn chưa nè, nhớ nha mọi người, thứ ba tuần sau :p
Yêu mọi người so much ;)

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
03.04.2020
Ngày 07.04.2020, mình cưới nha mọi người :D
Qua nhà tui ăn cưới phải diện cho đẹp vào nha, đừng quên tiền mừng á ><
Quên tiền mừng là hông cho vào đâu nhá :p
Sẽ có quà đặc biệt cho người có lời chúc Ấn Tượng :)
Hấp dẫn chưa nè, nhớ nha mọi người, thứ ba tuần sau :p
Yêu mọi người so much ;)
Ngày đẹp đó nha!!!
=>>> 15/3 (âm lịch)
:D:D:D

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
07.04.2020
Hello, cả nhà ơi, đúng 20:00 ngày 07/04/2020 đến ĐÂY để tham dự Wedding nha, đi mang theo tiền mừng đồ các kiểu nhen :)
Đã lên danh sách, ai không đi chính thức tự ghi danh vào sổ đen nha :D

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
15.04.2020
Lời tạm biệt còn vang lên ngay lúc này, ngay lúc chúng ta nói với nhau đôi lời, đôi lời giấu giếm, đôi lời thật lòng...cả hai đều cảm thấy, bây giờ, đó là sự lựa chọn đúng đắn, thích hợp. Phải, mình còn những trang sách chưa mở đúng không anh...mình đã cùng nhau đi được hơn một năm, một năm thật vui vẻ, thật hạnh phúc, thật tuyệt vời, bây giờ là lúc hai chúng ta rẽ một hướng khác, đôi người đôi ngã, vì cả hai nên đừng buồn nữa nhé !!! Khóc một chút thôi, mai trời lại sáng, lại tiếp tục bước tiếp trên con đường mà cả hai đã chọn, tuy rằng đã khép lại nhưng em vẫn sẽ ủng hộ tất cả quyết định của anh, cố lên anh nhé, hy vọng một ngày nào đó chúng ta gặp nhau nhưng không phải là 1 cô bé chập chững 16 tuổi cùng cậu bé 17 tuổi nữa mà sẽ là 2 con người trưởng thành, cùng nhau nhìn lại những gì đã qua.
Tất cả sẽ thật đẹp, thanh xuân như cầu vồng cũng nhờ có anh ^^
Đau một chút rồi cũng sẽ hết, ở nơi đó anh chìm vào giấc ngủ, mơ đến em lần cuối được không? Rồi hãy đi...
Đợi em thêm chút nữa được không vì nước mắt chưa kịp vơi....

Last edited:

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
16.04.2020
Trời lại mưa và mình lại sợ. Mình thích mưa, nhưng chỉ thích khi nó chợt ngang qua. Mình ghét mưa, sợ mưa khi mình, chỉ còn mình mình trong căn phòng, tiếng mưa vang lên thật đáng sợ, rất lớn như dồn hết cơn tức giận vào mình vậy.... Mỗi lần mưa mình lại trốn tránh, trốn nó, trốn tránh nỗi sợ hãi nhưng liệu mình trốn cả đời được hay sao??
Có người nói với mình nên đối diện với nó, vậy mình làm được không??
Chắc các cậu đang cười mình phải không? Một cô bé ngốc gần 16 rồi còn sợ mưa, ừ mình ngốc thật đấy các cậu ạ ^^
Nhưng cần thời gian chứ đâu phải nói cái là làm được đâu :p

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
19.04.2020
Tớ tình cờ phát hiện, nhạc không lời là một thứ gì đó, tuy không có câu chữ nào cả, nhưng khi những giai điệu vang lên, nó lại có tiếng nói thầm lặng, yên bình kể cho tớ nghe về câu chuyện xa xôi nào đó, ở vùng đất nào đó. Tớ đã hiểu vì sao nhạc không lời lại thu hút đến thế rồi, là vì cho dù cậu chẳng nói gì, chẳng cất lên câu hát nào thì nhạc vẫn sẽ tiếp tục lướt qua, mặc kệ cậu như thế nào, nó vẫn thầm lặng đi vào tim cậu, chẳng cần nói lên câu nào, đột nhiên, vài âm điệu, vài nốt piano vang lên, dòng lệ cậu rơi, rơi chẳng vì gì cả, có thể cậu đã hiểu ra câu chuyện mà chúng mang đến hay cậu thầm nhận ra nó kể về chính câu chuyện của cậu.
Tớ thầm nghĩ, nếu tớ được như những bản nhạc không lời thì hay biết mấy, có thể thấu hiểu cậu, dễ dàng đi vào tim cậu, khắc vào đó dòng chữ "Only love is true", thế cũng đủ rồi...

WINTER STORY
RIVER FLOWS IN YOU
ROMEO AND JULIET
KISS THE RAIN
SUNDIAL DREAMS
LOTUS FLOWER
REGRET
MY MEMORY

Cuối cùng vỏ bọc thật hoàn hảo của tớ cũng sẽ bị phát hiện. Tớ chẳng còn tâm trí đâu nữa cậu à, tớ nói thật, mỗi khi ai hỏi tớ, tớ như phát điên lên khi trong đầu tớ nhưng những thước phim quay chậm, từng bước từng bước lướt qua. Tớ đau đớn trong vào phút và rồi lại gượng cười cho qua, nếu lúc ấy, tớ không cố kìm nén thì có lẽ tớ đã òa khóc rồi. Phải, tớ mạnh mẽ, nhưng khi màn đêm buông xuống sẽ chẳng ai ngờ rằng tớ lại yếu đuối đến vậy, cậu cũng chẳng ngờ đúng không? Tớ nhớ đến phát điên mất, cậu có cách nào giúp tớ không? Cậu kéo tớ lên với, tớ lún quá sâu rồi....Liệu tớ còn làm gì được không cậu, đơn giản nhất mà tớ đã thấy rất khó, liệu còn lại gì không? Còn lại mình tớ, nước mắt đau thương.....

Last edited:
  • Like
Reactions: npan_184

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
20.04.2020
Tớ sẽ lấy được huy chương về, cậu chờ tớ nhé, tớ sẽ tặng cậu chiếc huy chương đầu tiên của tớ. Cậu nhất định phải chờ tớ, tớ sẽ làm được, cậu tin tớ không? Cậu phải tin tớ...

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
27.04.2020
Về sống an nhàn, bớt thi phi để chúng sinh không khinh bỉ :(
Sống như 1 nụ hoa hồng đừng sống như phận đời bèo bõng lục bình, trôi nổi rồi chẳng đi về đâu, chẳng ai để ý đến,...

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
30.04.2020
Nay là kỉ niệm 19 năm ba mẹ mình về chung một nhà. Thấy ba mẹ tình tứ dẫn nhau đi chơi, bỏ 2 đứa con ở nhà, lòng cảm thấy vui vì ba mẹ tình cảm không đổi thay, cảm thấy buồn vì 2 vợ chồng chả để ý tới 2 đứa con luôn.
Cảm ơn vì 2 người đã hòa thuận với nhau và cho con 1 sinh mạng. Con thật khâm phục, sao ba mẹ có thể quyết định sau khi kết hôn phải sống ba năm để xem có hợp nhau hay không rồi mới sinh con. Thời đó ít ai có tư tưởng vượt thời gian như ba mẹ :p
Thế nên giờ chỉ cần nhìn ba mẹ mà con không cần xem phim ngôn tình các kiểu :)
Mong rằng 2 người con yêu quý nhất sẽ luôn hạnh phúc, k những 19 năm mà phải là 50,60 năm sau, vẫn bên nhau ^^
Con yêu hai người :p

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
01.05.2020
Đôi khi con người ta chỉ muốn buông bỏ tất cả, chỉ đơn giản, họ muốn thở một hơi, họ muốn yên bình một chút. Chẳng biết xung quanh ra sao, chỉ muốn ngã lưng trên chiếc giường, mặc cho nhưng xô bồ, mặc cho thế giới điên loạn, vẫn nằm đó, thả mọi tâm tư vào một khoảng riêng mà trầm ngâm, mà đau xót. Chắc hẵn đó chỉ là ước mơ nhỏ bé, và chẳng thể thức hiện được. Phải chăng tớ là gió, chỉ cần thả mình ngao du khắp nơi, không để ý đến ai, cũng không khuất mắc thứ gì....

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
23.05.2004
Định đi về nhà quẩy với đám bạn trường ngoài, mà trường không cho dìa, đón tuổi mới ở kí túc xá, quà sinh nhật có 1 trong 2, toàn snack, sữa, mì gói, và rất nhiều stick xanh đỏ tím dàng và lời chúc cực cực cuteee.
Sinh nhật tại nhà Chuyên Bình Long ^^

Top Bottom