Vật lí 6 Cách xác định thể tích hốc rỗng đó khi biết khối lượng riêng của thủy tinh

Thảo luận trong 'Cơ học' bắt đầu bởi chào! mình tên là Trang, 18 Tháng một 2020.

Lượt xem: 110

1. chào! mình tên là Trang

chào! mình tên là Trang Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    TTHCS Liên Đồng
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Một nút thủy tinh có 1 hốc rỗng bên trong. Làm thế nào để xác định thể tích hốc rỗng đó khi biết khối lượng riêng của thủy tinh; cần dùng dụng cụ đo nào?

2. Vie Hoàng

Vie Hoàng Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Mỹ Đức B

dụng cụ : bình chia độ, bình tràn, cân, nước.
    cách thực hiện : +dùng nước đổ đầy vào bình tràn, thả vật vào cho nước tràn sang bình chia độ sẽ đo được thể tích nút thủy tinh
    +dùng cân đo khối lượng nút chia cho khối lượng riêng thủy tinh ra được thể tích phần thủy tinh.
    +lấy thể tích cái nút trừ đi thể tích thủy tinh là ra thể tích phần rỗng.

Hưng Dragon Ball thích bài này.
  3. Anh Tuấn Bùi

Anh Tuấn Bùi Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Quang Minh

Dụng cụ đo : Bình tràn , bình chia độ , ca , chai ( phải ghi sẵn dung tích )
    Các bước làm : Đổ đầy nước vào bình tràn , cho cái bình rỗng đó xuống nước đồng thời lấy bình chứa hấng nước . Sau đó đổ nước hấng từ trong bình chứa xuống bình chia độ . đọc kết quả đo . Kết quả đó chính là thể tích của .........

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted