Góc SV Cách viết CV

AnnaHoang_112

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng năm 2017
2
1
6
28
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người. Em hiện đang là sinh viên mới ra trường. Em nộp CV cho nhiều công ty lắm rồi mà không có công ty nào nào phản hồi em cả. Em làm CV ở trên Word, ghi kinh nghiệm trong đó cũng nhiều. Mọi người cho em lời khuyên với được không ạ. Em xin cảm ơn.

• Like
Reactions: Đình Hải

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,337
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chào mọi người. Em hiện đang là sinh viên mới ra trường. Em nộp CV cho nhiều công ty lắm rồi mà không có công ty nào nào phản hồi em cả. Em làm CV ở trên Word, ghi kinh nghiệm trong đó cũng nhiều. Mọi người cho em lời khuyên với được không ạ. Em xin cảm ơn.
Em đăng CV của em lên để các bạn hỗ trợ em được cụ thể hơn em nhé.

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
CV là gì vậy ạ chỉ em đi
cv là một dạng văn bản chủ yếu dùng để xin việc kiểu như thế này

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
Không biết anh/ chị nộp CV công việc gì và gửi qua email hay gửi hồ sơ trực tiếp ạ?
Thường thi khi gửi CV qua email người ta thường đòi hỏi khắt khe về cách đặt tên email, và lời giới thiệu trong email đó ạ. CV là một phần, cách trình bày ban đầu cũng rất cần thiết để gây thiện cảm đó ạ.

AnnaHoang_112

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng năm 2017
2
1
6
28
CV của em đây ạ. Mọi người cho em xin lời khuyên với.

Attachments

• Hoàng Nguyễn Tố Nhi_CV.docx
    16.1 KB · Đọc: 29

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Em đọc của chị thấy 1 số điều không hợp lý lắm. Thế này nhé, em sẽ hỏi chị từng câu một để chị cải tiến nhé.
1. Chị định nghĩa thế nào về từ "môi trường làm việc chuyên nghiệp"?

Ngoc_Mai0

Học sinh mới
Thành viên
30 Tháng năm 2017
2
1
6
28
Chị nghĩ em nên lên mạng, search google mấy trang viết CV online á, trên đó nhiều mẫu đẹp, thao tác lại dễ nữa. Mà dễ gây ấn tượng, chứ ngồi cặm cụi thiết kế làm gì cho mất công ra, mà còn không đẹp nếu không biết thiết kế nữa.

nguyentandung1995

Học sinh mới
Thành viên
30 Tháng năm 2017
2
0
1
27
Chị search mấy trang billion.com hoặc topcv.vn á chị, trên đó nhiều mẫu lắm. Chị chỉ cần điền thông tin vô thôi à. Đọc CV thấy kinh nghiệm của chị cũng nhiều mà.

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$
CV của em đây ạ. Mọi người cho em xin lời khuyên với.
Cho em ý kiến một tí nhé. Nếu em là nhà tuyển dụng, giữa hàng chục, hàng trăm CV gửi đến cùng lúc . thì khi mới chỉ nhìn lướt qua bản CV của chị em sẽ bỏ qua mà không đọc kĩ hơn các mục như kinh nghiệm kia đâu ạ :( .
CV của chị em không thấy điểm nhấn và ấn tượng. Tất cả đều sơ sài !.
Về Trình bày : Có ngắn gọn , xúc tích nhưng chị nên cho thêm các tiền tố như mục I - II . Các ý nên chi tiết ,trình bày logic hơn và đầy đủ hơn . Cách trình bày sẽ thể hiện tâm huyết của chị đối với công việc, nếu chị làm VC sơ sài, chứng tỏ chị không có đam mê với lĩnh vực và công ti đó.
Về Nội dung : Chị nên có lời dẫn giới thiệu sơ qua về bản thân, thêm một chút hiểu biết về công ti hoặc công việc mà chị sẽ làm sắp tới . Không quá dài, nhưng nó sẽ thể hiện cá tính và phong cách làm việc của chị ở đấy . Qua đó nhà tuyển dụng sẽ cân nhắc xem có phù hợp với vị trí mà họ đang cần không.
Tất cả các nhà tuyển dụng khi yêu cầu CV họ đều chỉ bắt buộc trả lời những yêu cầu mà họ đưa ra, nhưng nếu chị không đưa thêm vào CV của chị những điểm nhấn và tâm huyết của chị đặt vào đó thì khả năng đến 80% là CV của chị sẽ bị bỏ qua.

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,033
694
Quảng Trị
THPT
CV của bạn không đẹp mắt lắm... hihi mik thì chưa có kinh nghiệm gì nên cũng không giám góp ý hay phê phán gì.. hehe. Mik chỉ có một cái kn ntn: nên dùng một phông chữ khác lạ đẹp mắt hơn!

Top Bottom