Văn Cách trích dẫn trong bài nghị luận văn học

Hạnh Hớn Hở

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2017
17
3
21
23
Nam Định
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi nếu làm văn nghị luận thì có cần trích hết thơ ra không? Ví dụ mình viết cảm nhận về bà Tú trong Thương vợ-Tú Xương, viết phần cảm nhận chân dung đời sống khắc họa qua 4 câu đầu thì có cần viết cả 4 câu hay chỉ cần trích dẫn từ ngữ, hình ảnh cần phân tích?

• Like
Reactions: hoangnga2709

hoangnga2709

Giải Danh dự "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
3 Tháng chín 2014
1,028
1,241
339
20
Bình Định
Cho mình hỏi nếu làm văn nghị luận thì có cần trích hết thơ ra không? Ví dụ mình viết cảm nhận về bà Tú trong Thương vợ-Tú Xương, viết phần cảm nhận chân dung đời sống khắc họa qua 4 câu đầu thì có cần viết cả 4 câu hay chỉ cần trích dẫn từ ngữ, hình ảnh cần phân tích?
theo mình, khi nghị luận cả bài thơ không cần trích hết thơ ra, mình sẽ dẫn nhập thơ khi phân tích ở phần thân bài.

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
bạn chỉ trích một số đoạn thơ tiêu biểu thôi nhé để tránh việc thơ nhiều mà văn được có xíu

Top Bottom