Tâm sự cách tính điểm học kì cả năm như thế nào

LLunaa

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười một 2018
383
294
76
Ninh Thuận
-_-
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mấy bạn cho mình hỏi có bạn nào biết cách tính điểm trung bình cả năm của năm nay như thế nào không ạ khi mà các cột điểm được cắt giảm đi khá nhiều. Thực ra môn lý của mình đã được cắt giảm còn cột 15' và HK nhưng điểm 15' vừa rồi của mình do sơ suất mà mình được có 5 điểm thôi à, giả sử điểm thi HK của mình mà được 10 điểm chẳng hạn thì liệu mình có bị rớt học sinh giỏi không ạ? điểm trung bình kì 1 mình được 9

Last edited:

Yeppi

Banned
Banned
Thành viên
18 Tháng sáu 2020
15
16
16
Phú Yên
THCS Đinh Tiên Hoàng
mấy bạn cho mình hỏi có bạn nào biết cách tính điểm trung bình cả năm của năm nay như thế nào không ạ khi mà các cột điểm được cắt giảm đi khá nhiều. Thực ra môn lý của mình đã được cắt giảm còn cột 15' và HK nhưng điểm 15' vừa rồi của mình do sơ suất mà mình được có 5 điểm thôi à, giả sử điểm thi HK của mình mà được 10 điểm chẳng hạn thì liệu mình có bị rớt học sinh giỏi không ạ?
Cách tính điểm là lấy bình quân HKI cộng với HK2 rồi chia ra nhé chị, nếu chị được 10 điểm thì chị không bị rớt Học sinh giỏi nha, nhưng điểm trung bình môn đó của chị sẽ thấp ạ !!!!!!

Miki Sam

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng năm 2020
30
16
16
15
Phú Thọ
Mầm non :3
mấy bạn cho mình hỏi có bạn nào biết cách tính điểm trung bình cả năm của năm nay như thế nào không ạ khi mà các cột điểm được cắt giảm đi khá nhiều. Thực ra môn lý của mình đã được cắt giảm còn cột 15' và HK nhưng điểm 15' vừa rồi của mình do sơ suất mà mình được có 5 điểm thôi à, giả sử điểm thi HK của mình mà được 10 điểm chẳng hạn thì liệu mình có bị rớt học sinh giỏi không ạ?
Cách tính điểm là lấy bình quân HKI cộng với HK2 nhân 2 r chia cho 3 chị nhé!
Em nghĩ là chị sẽ đc Học sinh giỏi

Last edited:

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
mấy bạn cho mình hỏi có bạn nào biết cách tính điểm trung bình cả năm của năm nay như thế nào không ạ khi mà các cột điểm được cắt giảm đi khá nhiều. Thực ra môn lý của mình đã được cắt giảm còn cột 15' và HK nhưng điểm 15' vừa rồi của mình do sơ suất mà mình được có 5 điểm thôi à, giả sử điểm thi HK của mình mà được 10 điểm chẳng hạn thì liệu mình có bị rớt học sinh giỏi không ạ? điểm trung bình kì 1 mình được 9
chị ơi, vẫn vớt được nha chị vì em tính rồi chị trung bình môn đươc xấp xỉ 9,6 nha

• Like
Reactions: Miki Sam and Yeppi

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính
Em nghĩ là HK1 + HK2 .2 và chia 3

LLunaa

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười một 2018
383
294
76
Ninh Thuận
-_-
Chị không cần lo nha . Các cô giáo tự cho điểm 15 phút hoặc miệng á . Có thể từ điểm 1 tiết => 15 phút , miệng
tự cho là sao em,phải làm kiểm tra để lấy điểm chứ nhỉ :). nếu từ điểm 1 tiết mà suy ra các điểm còn lại thì từ hk2 tới giờ chị chưa làm bài kiểm tra 1 tiết lí nào vì nó đã bị cắt giảm rồi em à :(

Yeppi

Banned
Banned
Thành viên
18 Tháng sáu 2020
15
16
16
Phú Yên
THCS Đinh Tiên Hoàng
vậy trung bình HK2 em tính sao vậy?chị không biết tính khi bị cắt giảm chỉ còn mỗi 2 cột điểm 15' và Hk như vậy
Chị ơi chị không cần lo đâu, ở mỗi tuần, có tiết "Sinh hoạt lớp" chị có thể lên hỏi "Giáo viên chủ nhiệm" lớp chị cho cách tính và chị về chị có thể tính thử ạ !!!!

Top Bottom