Hỏi-Đáp Cách thức thi đại học

hoàng ánh sơn

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
31 Tháng một 2021
283
2,023
206
Hà Nội
trường THPT chương mỹ a
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mấy anh chị đã thi đại học rồi thì cho e hỏi
Cách thức tính điểm kiểu j ?
Nguyện vọng mình chọn như thế nào ?
Và nếu mình ko đỗ nguyện vọng 1 thì sang nguyện vọng 2 có phải cộng thêm điểm như hồi thi vô 10 ko ?

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,243
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Và nếu mình ko đỗ nguyện vọng 1 thì sang nguyện vọng 2 có phải cộng thêm điểm như hồi thi vô 10 ko ?
Theo như mình biết thì điểm thi Đại học là điểm tổng 3 môn theo khối mình chọn nhé :D Nguyện vọng thì mình chọn những trường mình có nguyện vọng thi vào đó. Và trong trường hợp không đỗ NV1 thì vẫn giữ nguyên số điểm đó để xét NV2, NV3,... nhé :D

• Like
Reactions: hoàng ánh sơn

Tam Cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng mười một 2017
976
1,999
211
21
Hải Dương
Đại học
Lô em, các tính điểm thì thông thường công tổng 3 môn
Nhưng những trường thi ngoại ngữ (tiếng anh, trung hàn,..) thì trong tổ hợp mình thi, ngoại ngữ sẽ nhân đôi
Ngoài ra còn cộng thêm điểm vùng trừ ai ở tp thì ko được cộng
Nguyện vọng em đăng kí vào tờ này..
Lúc em sắp viết tờ này hay chuẩn bị sửa nguyện vọng là các page học tập cxung sẽ đăng bài tư vấn á

Trường/ngành nào em ưa thích nhất hãy để NV1, trường/ngành nào em ưa thích nhì, ba hay để ở NV2, NV3 …
Như vậy em sẽ có cơ hội để trúng tuyển vào trường/ngành mà em thực sự yêu thích.
Nếu không trúng tuyển NV1 hay NV2 em vẫn còn tiếp tục có cơ hội xét tuyển các NV3, NV4, NV5 … bình đẳng với tất cả các thí sinh có cùng ngành/trường xét tuyển.nên là dù có 100nv thì cũng ko sợ

Top Bottom