Cách tập trung khi học online?

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi, em hiện là học sinh lớp 11, đang học online ở 1 số trang web và không đi học thêm. Trong lớp 12 em cũng định như thế. Nhưng em hay bị mất tập trung, hay vào facebook trong lúc đang học. Lên mạng search thì người ta toàn chỉ là phải tắt máy tính đi, nhưng tắt máy đi rồi thì làm sao học online? -_- Với họ còn chỉ là phải khoá facebook, mà em thì thường làm việc nhóm của lớp trên đó, nếu khoá thì mấy bạn sẽ không gửi tin nhắn được. Bây giờ làm sao ạ?
Ai biết cách gì chỉ em với ạ.

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Vậy thì chỉ có cách là chỉ vào messenger thôi không cần lên facebook đâu :3

=> messenger.com

Để chắc chắc chỉ làm việc vs nhóm thôi thì tắt chế độ online đi thì chẳng ai nhắn nữa :3

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Vậy khoá facebook mà không khoá mess hả ban?

Mình tắt chế độ online mà tụi nó vẫn nhắn ầm ầm mới chết chứ

Last edited by a moderator:

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Em thấy tốt nhất là nên qui định sẵn vs bản thân! Đặt ra đích đến!

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Last edited by a moderator:

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Cái này chỉ có một cách đó là unfr hết tất cả bạn trên fb đến lúc vào fb cứ ra rồi lại vào chẳng có gì xem rồi lại chán còn nhóm học tập trên fb thì học xong rồi vào đấy xem mn nhắn gì là được mà

• Like
Reactions: tôi là ai?

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Wow, đã tròn 1 năm mình viết bài này rồi :D Hôm nay, tôi đã bỏ được, không lên facebook như đó là một điều cần làm mỗi ngày nữa, nhưng tôi chuyển sang nghiện truyện -_- Sắp rớt ĐH rồi
P.s: Hy vọng mod đừng xóa bài này, chỉ là 1 bài tưởng niệm 1 năm đã trôi qua mà vẫn không làm được gì thôi mà. :|
Trích 1 câu danh ngôn
- Cuộc đời đã ngắn ngủi như vậy mà chúng ta vẫn rút ngắn nó thêm khi bất cẩn lãng phí thời gian. (Victor Hugo)

• Like
Reactions: Coco99
Top Bottom