Địa Cách sử dụng Atlat

Bùi Văn Mạnh

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng bảy 2017
185
91
69
21
Thái Bình
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có ai cầm quyển Atlat quay đi quay lại tứ phương tám hướng mà không hiểu như mình k? Quay đi quay lại nhìn đi nhìn lại chả hiểu cái j, vào làm tập bản đồ r ngồi tra mà chả ra cái j ~~ Ai biết cách thì jup mình với k thì học từ giờ đến cuối năm ntn chắc chết

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
881
146
20
Nghệ An
Cầm đọc thì chăc chắn nhìn thế sẽ bị loãng rồi, phải coi mình cần tra cái gì, chuyển đến trang có phần đó , đọc chú giải bản đồ và từ đó trả lời câu hỏi. Coi cả phần hướng dẫn sử dụng atlat nữa nhé
( Mà bạn đọc atlat gì vậy)

• Like
Reactions: Bùi Văn Mạnh

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
cho em hỏi là anh không hiểu về cái gì ạ ?

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
881
146
20
Nghệ An
Bạn xem chú giải các kí hiệu ở cuối sách, vd như coi về khoáng sản thì coi nó tập trung ở đâu, phân bố như thế nào. Coi về độ cao thì xem phần kí hiệu về độ cao, xem ở đâu cao nhất, thấp nhất ,...

• Like
Reactions: tiểu thiên sứ

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
em nghĩ anh nên đọc vào lúc nào mà cảm thấy thoải mái và tập trung nhất thì sẽ hiểu thôi

• Like
Reactions: Bùi Văn Mạnh

Bùi Văn Mạnh

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng bảy 2017
185
91
69
21
Thái Bình
cho em hỏi là anh không hiểu về cái gì ạ ?
đa phần là nhìn vô k rõ k hiểu ý e, đôi lúc nhìn loạn xạ lên r chẳng biết vùng này vùng nào, vùng kia vùng nào lên k áp dụng đc vô bài tập
Bạn xem chú giải các kí hiệu ở cuối sách, vd như coi về khoáng sản thì coi nó tập trung ở đâu, phân bố như thế nào. Coi về độ cao thì xem phần kí hiệu về độ cao, xem ở đâu cao nhất, thấp nhất ,...
o
oke bạn, giờ còn phải ngồi xem các kiểu vùng miền @@ khó nhìn thật., đôi lúc nó loạn

zzh0td0gzz

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
2,541
2,067
409
22
Thanh Hóa
ĐH nông nghiệp và phát triển nông thôn
đến cuối năm lớp 9 mình vẫn còn hỏi thằng đội tuyển địa: học sinh được mang atlat là mang cái gì -_-

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
theo em đọc qua thì nó là những dữ kiện liên quan đến địa lí và chính trị ở các quốc gia trên thế giới

Bùi Văn Mạnh

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng bảy 2017
185
91
69
21
Thái Bình
Nói chứ Atlats mua về có sử dụng đâu. ngay cả thi cũng không dùng đến vì không có tác dụng

máy trợ thính tphcm | máy trợ thính hà nội | máy trợ thính tốt nhất | máy trợ thính stella | máy trợ thính | may tro thinh
có nhé bạn ơi, giờ mình biết dùng rồi, những cái bản đồ trong các sách bài tập+tập bản đồ giờ nhìn vào atlat rất dễ để tìm nhé :)

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Atlat có tác dụng gì ạ? E thấy bạn e có nhưng mà nó chẳng dùng, còn đem đốt luôn khi hết năm học ý

Bùi Văn Mạnh

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng bảy 2017
185
91
69
21
Thái Bình
hết năm đốt là phải =)) bọn a giờ tính xem quyển bài tập còn bao nhiêu cái về bản đồ thì điền vào, còn quyển atlat đem vứt đi nè =)) nó chỉ hỗ trợ jup ta nhìn vào đó xog áp dụng vô sách bài tập thôi. Những nơi nào k làm bài trog sbt+tbđ thì k học atlat cũng phải

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
hết năm đốt là phải =)) bọn a giờ tính xem quyển bài tập còn bao nhiêu cái về bản đồ thì điền vào, còn quyển atlat đem vứt đi nè =)) nó chỉ hỗ trợ jup ta nhìn vào đó xog áp dụng vô sách bài tập thôi. Những nơi nào k làm bài trog sbt+tbđ thì k học atlat cũng phải
Anh ơi có phải nơi nào cũng học atlat không ạ, sao chỗ e không học cái này nhỉ?

Top Bottom