cách làm bài trắc nghiệm xoay chiều!!!

C

congskill

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bạn ơi!!! khi thi trắc nghiệm thì ai cũng có những công thức để tính bài toán đc nhanh phải không!! thế thì hãy vào đây để cùng trao đổi và chia sẻ những bí kíp đó nha!!
để giúp mọi người làm bài trắc nghiệm đc nhanh hơn nhé! cảm ơn các bạn!!!:D

C

congskill

và mình có cái này chắc ai cũng bít rùi nhỉ
đó là trong 1 đoạn mạch xoay chiều có R,L,C mắc nối tiếp
để hiệu điện thế giữa đoạn mạch này lệch pha [TEX]\frac{\pi }{2}[/TEX] so với đoạn mạch kia thì ta có [TEX]tan\varphi1 = -cot\varphi2[/TEX]
và để 2 điện áp này có pha phụ nhau thì [TEX]tan\varphi1=cot\varphi2[/TEX]
các bạn đưa ra tiếp nhé! :D

C

congskill

hầu hết đều rút ra từ kinh nghiệm, Vậy bạn download quyển sổ tay vật lí về, có rất nhiều công thức hay, còn nhanh thì tùy vào độ nhớ và kinh nghiệm giải, bấm máy tính cảu mỗi người.
Đây là nguồn down quyển sổ tây vật lý:
http://www.download.com.vn/ebook/education/12107_so-tay-vat-ly-12-ebook.aspx
oki thanks bạn nha!!! vì mình muốn trao đổi cho sôi nổi tí mà!!! vì sau khi thi đh năm nay chẳng thấy sôi nổi như trc nữa!!:D

T

thitgaxaonam

oh. hay nhỉ! tui có đấy. về hoá thì tui có nhìu dạng lắm. nhưng nếu vit ra. thì chắc dài cả tay mất. thích cái cơ bản hay nâng cao? cb bầu đi. thích cái nào nhìu hơn thì tui vít ra cho

C

congskill

oh. hay nhỉ! tui có đấy. về hoá thì tui có nhìu dạng lắm. nhưng nếu vit ra. thì chắc dài cả tay mất. thích cái cơ bản hay nâng cao? cb bầu đi. thích cái nào nhìu hơn thì tui vít ra cho
mình thích cả cơ bản lẫn nâng cao !!!!!đều oke hết
minh chỉ sợ phần xoay chiều này thôi!!!!:D

K

khuyetdanh9x

mình thì thấy phần xoay chiều lại dễ nhất
minh năm nay lên 12 mà tiếp xúc vs lý 12 thì thấy phân dao động la rắc rối nhất:p

K

khuyetdanh9x

phần xoay chiều thì chỉ cần dùng giản đồ sẽ dễ hơn đó bạn
hiii :)

Top Bottom