Môn học khác cách in ít giấy

nguyen.phuong.anh138@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng hai 2020
280
138
61
20
Hà Nội
THPT
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cho em hỏi máy in HP Laser Jet 1018 có in được nhiều trang PDF trên 1 tờ giấy A4 không ạ
nếu không thì cho em hỏi làm thế nào để in ít giấy lại bởi ví dụ mỗi lần in 10 trang em mất 5 tờ giấy A4 rồi em vì thế 1 tuần là em hết sạch bịch giấy A4 rồi ai có cách nào giúp em được không ạ
em đang dùng máy in HP Laser Jet 1018

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
cho em hỏi máy in HP Laser Jet 1018 có in được nhiều trang PDF trên 1 tờ giấy A4 không ạ
nếu không thì cho em hỏi làm thế nào để in ít giấy lại bởi ví dụ mỗi lần in 10 trang em mất 5 tờ giấy A4 rồi em vì thế 1 tuần là em hết sạch bịch giấy A4 rồi ai có cách nào giúp em được không ạ

10 trang thì 5 tờ giấy là đúng rồi mà bạn.
Nếu bạn muốn tiết kiệm giấy hơn nữa thì có thể in nhỏ lại thành khổ A5 hoặc A6 hoặc A7. Hoặc nếu giấy tờ không quan trọng lắm thì bạn có thể tận dụng những tập giấy đã dùng 1 mặt rồi mà vẫn còn 1 mặt trắng để in tiếp. Có những giấy tờ buộc bạn phải in 1 mặt A4 hoặc 2 mặt A4 chứ không thể in nhỏ được. Tùy mục đích in để sử dụng vào việc gì rồi bạn chọn cách in cho hợp lý.
Bạn lên youtube để xem chi tiết họ hướng dẫn cách sử dụng các lệnh in trên máy tính và máy in ấy.

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
ờm 10 trang 5 tờ là đúng mà
PDF lấy chuẩn A4 nên đó là điều đương nhiên thôi

In nhiều trang PDF thì thu nhỏ trang PDF lại rồi in vậy
Bù lại cái ít tốn giấy là chữ nhỏ có thể gây khó đọc
Hoặc là in kiểu khổ ngang ý bạn
Như thế sẽ là 2 trang PDF /mặt giấy :)

Top Bottom