Môn học khác Cách học

Master Kaeton

Học sinh
Thành viên
22 Tháng ba 2020
129
99
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người đã bao giờ đặt mục tiêu xong không thực hiện/ không thực hiện hết chưa ạ.-. Em bị như vậy từ năm lớp 8 đến h là lớp 10 mà vẫn chưa giải quyết đc.-. Thêm cả việc cứ hễ có buổi nghỉ (đặc biệt là buổi chiều) là em không học được mấy, toàn chơi.-. Mọi người có thể cho em một số cách giải quyết trong trường hợp này được không ạ? Em cảm ơn nhiều<3

• Like
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Mọi người đã bao giờ đặt mục tiêu xong không thực hiện/ không thực hiện hết chưa ạ.-. Em bị như vậy từ năm lớp 8 đến h là lớp 10 mà vẫn chưa giải quyết đc.-. Thêm cả việc cứ hễ có buổi nghỉ (đặc biệt là buổi chiều) là em không học được mấy, toàn chơi.-. Mọi người có thể cho em một số cách giải quyết trong trường hợp này được không ạ? Em cảm ơn nhiều<3
Master KaetonCái này mình nghĩ bạn nên tìm một không gian nào yên tĩnh để tập trung vào học hoặc bạn dùng việc nỗ lực ảo này lại! Dù nói là ra chơi nhưng đâu đó vẫn có tiếng ồn nên đương nhiên khả năng tập trung vô cùng thấp. Mỗi ngày bạn đặt một mục tiêu nhỏ có liên quan đến mục tiêu lớn của bạn, trong ngày bắt buộc phải hoàn thiện nó, cứ cuối ngày bạn lấy vở có cái mục tiêu ấy hoàn thành ấn dấu tích, k hoàn thành thì đặt mục tiêu khác nếu mục tiêu đó bạn k thể thực hiện còn ngược lại, bạn cần xem lại bản thân nhưng đừng tự trách mà xem đó là động lực để cố gắng hơn!

• Love
Reactions: Master Kaeton
Top Bottom