cach hoc

T

tanggo_cp

học vì tương lai mình chứ kô vì ai cả vì thế học phai cho tốt tương lai sáng rọi ^_^

H

hoanglanmainhodenem

một cách học hay

chào các bạn , mình đang là sinh viên và mình muốn chia sẻ với các bạn về cách học của mình nhất là các môn tự nhiên, và mình nghi mình nó đã giúp đỡ mình rất nhiều :'' mỗi môn 1 quyển riêng , bạn ghi ra đó các dạng bài tập ma bạn cho là quan trọng, mỗi dạng ghi ra 1 vài ví dụ có tính tổng quát nhất. sau đó bạn lại chọn ra dạng bài và ví dụ mà bạn cho là hay nhất bàng cách tô đậm chúng '' chúc các bạn thành công

N

nguoihungcodon_2000

Mình đồng ý với cách học như của anh SV nọ nhưng nó co một cach bất trắc đó la cần một thời gian dài tích lũy kinh nghiệm mới có thể được , còn bây giờ thì sắp thi Dh rồi ! Cái chính là học fai hiểu thì mới có đươc kết quả tốt được ! Và hãy lun đặt câu hỏi là" tại sao họ lại giải bài đó như thế " như vậy thì tư duy sẽ nhanh hơn và chắc kiến thức hơn đó .Nào cùng chúc chúng mình học hành tốt hơn nha! :> :> >:D< >:D<

H

hongdaomytuu

tuyetroitheonhiptinhyeu said:
[/color[/youtube]các bạn ơi,lam làm thế nào để khi di thi ko bi sai trong trình bày? mình hiểu bài nhung toàn cẩu thả nên suốt ngày bị điểm kém,làm sao đây?giúp mình sửa với.cảm ơn mọi người
:)

Theo kinh nghiệm của mình thi truoc het ban can phai doc ki de bai xac dinh huong
lam bai hoac ban co the phac thao mot so net chinh sau do khai trien ra.ban cung nen can than hon mot chut ma.minh tin ban se khong con sai sot nua B-)

H

hocmai.vanhoc1

ạn thử nghĩ xem thời gian chấm thi chỉ khoảng 1, 2 tuần gì đó. Với một lượng bài khổng lồ môn Văn với mỗi bài từ 2-4 tờ thì một bài viết được trình bày đẹp, gọn gàng, sạch sẽ là cảm tình đầu tiên cho người chấm, có thể được thêm chút điểm chăng? Hãy thử tưởng tượng rằng trong một túi bài văn bao nhiêu bài chữ viết cẩu thả, bôi xóa...nếu bài bạn đẹp tất nhiên ăn điểm rồi.

- Nếu chữ bạn không đẹp lắm thì nên viết từ từ thôi sao cho rõ ràng dễ đọc. Các đoạn văn nên xuống hàng để làm cho bài viết không có vẻ u ám, mà trở nên dễ nhìn, bắt mắt. Khi viết sai nên gạch ngang là xong, tránh gạch 3, 4 gạch làm mất nhiều thẩm mỹ.

- Cách chọn viết: cây viết là công cụ làm bài vì thế nó cũng rất đặc biệt. Bạn nên chọn cây viết nào viết ra mực giống như mấy loại viết máy bơm mực vì màu sáng, đẹp làm bài mình khác hẳn những bài khác, rõ ràng hơn, sang trọng hơn. Hơn nữa là vì các giáo viên văn rất thích coi trọng những bài viết văn mực theo kiểu truyền thống trong khi nếu viết mực dễ bị lem, viết chậm thì chọn một cây viết giả mực là tốt nhất.

- Bạn nên gạch dưới cẩn thận đề mục như câu 1, 2, 3...điều này làm giám khảo nhận xét bạn là người cẩn thận rất dễ nương tay trong những trường hợp bạn sai đề.

N

nguyenthuhuong246

minh nghĩ là nên luyện tập thật nhiều
hãy tham khảo cách trình bày của bạn bè điểm cao từ đó rút ra xem mình trình bày sai sót chỗ nào

T

thanhha12a4

uh` mình cũng nghĩ như các bạn nhưng còn phải nắm chắc kiến thức va` đặc biệt là không trình bày dài dòng lan man cộng với những câu văn sai ngữ pháp, lối diễn đạt tối nghĩa thhif sẽ gây phản cảm cho người đọc
^^! chúc mọi người thành công và hãy luôn tin ở bản thân

R

rockmetal

mình rất cố gắng nhưng mình chỉ tập trung học bài được 15 phút nhưng sau đó lại quên bài học. Có ai có phương pháp nào ko chỉ mình với!!!!!!!!!!!!!!

Top Bottom