cách học và sắp xếp thời gian phù hợp với lực học

S

shintaniheiwa

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1) năm nay là mình vô lớp 12( 1996), mặc dù mình là hsg 11 năm rồi, nhưng lại hầu như k có một kế hoạch cụ thể trong việc sắp xếp thời gian biểu và cách học --> học lực mình chỉ có cái vỏ( học trước quên sau- không nắm được bản chất). các bạn ai có thể giúp mình có một thời gian biểu và cách học cụ thể không. sau đây là thời gian hiện tại của mình:

Sáng: 2->7: học chính khóa 7h đến 11h20 ( thời gian này cố định nên block nhé)
trưa: free time để ăn uống nghỉ ngơi từ 12h- 13h30
chiều 2,4,6 học phụ đạo bắt buộc từ 14h-17h.( block)
tối: học thêm toán 2->6: 6h-7h15. 2,4,7: học thêm anh từ 7h30-9h.( block)

đó là thời gian hiện tại của mình, ngoại trừ những thang giờ block đó thì tất cả thời gian còn lại mình đều rãnh. sắp tới mình sẽ đăng kí lớp luyện thi đại học KIT nhóm 2 môn toán của thầy Lê Phương :D, môn lý của thầy Hùng :D.( vì mình thi a1 và d mà). các bạn hãy giúp mình sắp đặt thời gian cho hợp lí nha. Vd: nên học toán lí onl tuần mấy buổi, học thứ mấy, lúc mấy giờ? thời gian làm bài trên lớp? thời gian nghỉ ngơi?

2) ai có cách học toán, lý, anh, văn hay thì share nha. vì mình học như vẹt....:-SS

H

hatredlove2901

Mình cũng đang tham gia khóa Kit 2, và cũng đang sắp xếp thời gian cho nó hợp lí

Top Bottom