Tâm sự Cách học tốt môn Tiếng Anh

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,663
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
hi các bn ,chúc các bn 1 buổi sáng tốt lành :)
mik biết có rất nhiều bn ko thích môn tiếng anh vì môn ấy khá là khó , vậy có những nguyên nhân nào làm các bạn học môn tiếng anh thế ?
hãy chia sẻ cùng mik nha :D
mình thì mình học tiếng anh lúc còn nhỏ cơ :) nhưng mình không giỏi cho lắm, vì mình không giỏi ngữ pháp ấy nên nhiều lúc mình cũng nản ghê. Hiện tại mình vẫn đang tìm ra phương pháp học thật tốt về nó, đặc biệt là học ngữ pháp. Còn phần từ vựng nếu bạn muốn ghi nhớ lâu, thì mình nghĩ là vừa đọc vừa viết rất là dễ nhớ, vì cái này ba mình chỉ cho mình, hiệu quả lắm ý. phần nghe thì nghe nhạc tiếng anh, nghe thêm những bài hội thoại tiếng anh ở trên mạng ấy. Tiếng anh cũng không khó lắm đâu, chăm chỉ học là được thôi bạn nhé ^^ cố lên, mình thì mình cũng chưa giỏi lắm, nhưng mà mình vẫn đang cố gắng cải thiện tiếng anh thật tốt hơn nữa.

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
hi các bn ,chúc các bn 1 buổi sáng tốt lành :)
mik biết có rất nhiều bn ko thích môn tiếng anh vì môn ấy khá là khó , vậy có những nguyên nhân nào làm các bạn học môn tiếng anh thế ?
hãy chia sẻ cùng mik nha :D
Học cho tương lai. Tiếng Anh là ngôn ngữ được sử dụng phổ biến trên toàn cầu. Chính vì thế, học tiếng anh là có được chìa khóa để sẵn sàng hội nhập học hỏi với những điều mới mẻ trên toàn thế giới. Trong tương lai, công việc cũng sẽ cần 1 chút gì đó ngoại ngữ để có thể hợp tác với đối tác nước ngoài chẳng hạn. Học ít mà được nhiều thì việc gì mà mình không học, đúng không? : D

kaede-kun

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
HV CLB Địa lí
Thành viên
10 Tháng sáu 2020
1,691
10,852
806
Tây Ninh
~ Outer Space ~
Học cho tương lai. Tiếng Anh là ngôn ngữ được sử dụng phổ biến trên toàn cầu. Chính vì thế, học tiếng anh là có được chìa khóa để sẵn sàng hội nhập học hỏi với những điều mới mẻ trên toàn thế giới. Trong tương lai, công việc cũng sẽ cần 1 chút gì đó ngoại ngữ để có thể hợp tác với đối tác nước ngoài chẳng hạn. Học ít mà được nhiều thì việc gì mà mình không học, đúng không? : D
anh nói chuẩn đấy ạ :3

Top Bottom