Toán 8 Cách học toán

taek123

Học sinh chăm học
Thành viên
31 Tháng ba 2019
419
86
51
17
Thanh Hóa
thcs 123
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay mình học lớp 8, Ai là cao thủ toán thì chia sẻ cách học toán giúp mình với!!!Vì điều kiện không cho phép học thêm nên lượng kiến thức mình mất đi rất lớn, bạn mình đường như có phần đã học vượt qua năm lớp 9. Với tốc độ học hiện tại thì thật sự mình không thể bắt kịp vì một phần là do có quá nhiều kiến thức mà mình không bắt kịp các bạn ở trên trường. Với lại mình hay bất cẩn nên bài kiểm tra của mình khá thấp và mình khá tự ti về lực học môn toán của mình , hiện tại mình đã cải thiện được một phần nhỏ cẩn thận trong lúc làm bài nhưng vẫn thực sự không biết làm thế nào để có thể tốt hơn thế. Các bạn ơi đã từng trải qua cảnh này thì giúp mình nhé! mình thực sự không biết mình có đi đúng hướng hay không và liệu mình có thể làm được không?(Có lẽ thời gian cải thiện môn toán của mình không có nhiều, vài ngày nữa mình thi học kỳ. Và tháng sau năm sau là mình thi chuyển cấp rồi nên mình không biết đi theo hướng nào không)

Xxxibgdrgn-TOP

Học sinh
HV CLB Hội họa
Thành viên
26 Tháng mười một 2017
143
68
36
19
Hà Nội
Trung học cơ sở Đại Đồng
Đầu tiên bạn xem lại xem mk đang mất gốc chỗ, không hiểu chỗ nào và khoanh vùng lại
Sau đó ôn tập lại thôi. Tốt nhất là hỏi bạn bè chứ đừng lên mạng tìm hiểu.

Nếu bài nào khó cả bn và bạn của bn ko giải đc thì đăng lên đây đi

Last edited by a moderator:

Hoàng Vũ Nghị

Cựu Mod Toán | Yêu lao động
Thành viên
3 Tháng tám 2016
2,297
2,640
486
20
Vĩnh Phúc
Với 1 bài tập bạn k nên chỉ xem đáp án mà phải học cách làm ~

iiarareum

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2018
444
483
76
19
Vĩnh Phúc
THCS TT Hoa Sơn
- Đừng lo lắng và tự ti khi mình học chưa đuổi kịp kiến thức so với các bạn khác. Bạn cần phải xác định được mình đang yếu chỗ nào và bổ sung vào chỗ hổng đó. Có thể nản lắm nhé nhưng đừng bỏ cuộc. Nhớ phải đi từ gốc mới lên được cành, phải bổ sung chỗ mình bị hổng đã nhé.

• Like
Reactions: harder & smarter

taek123

Học sinh chăm học
Thành viên
31 Tháng ba 2019
419
86
51
17
Thanh Hóa
thcs 123
Đầu tiên bạn xem lại xem mk đang mất gốc chỗ, không hiểu chỗ nào và khoanh vùng lại
Sau đó ôn tập lại thôi. Tốt nhất là hỏi bạn bè chứ đừng lên mạng tìm hiểu.
thực sự mình không có nhiều bạn bè, và quãng thới gian hè là lúc mình nghĩ mình nên ôn tập. Nhưng lúc hè cũng là lúc mình không có nhiều thời gian gặp các bạn mình. Mình nghĩ là tự ôn thôi, nhưng thực sự không biết là mình có làm được hay không? Cái bản tính hay trì hoãn của mình, có lúc tận 9h đêm mình mới bắt đầu học bài nên mình không có thời gian nhiều cho toán. Bạn có biết cách nào để thoát khỏi vòng lẩn quẩn này không? HIện tại thì mình rối quá :(

Xxxibgdrgn-TOP

Học sinh
HV CLB Hội họa
Thành viên
26 Tháng mười một 2017
143
68
36
19
Hà Nội
Trung học cơ sở Đại Đồng
thực sự mình không có nhiều bạn bè, và quãng thới gian hè là lúc mình nghĩ mình nên ôn tập. Nhưng lúc hè cũng là lúc mình không có nhiều thời gian gặp các bạn mình. Mình nghĩ là tự ôn thôi, nhưng thực sự không biết là mình có làm được hay không? Cái bản tính hay trì hoãn của mình, có lúc tận 9h đêm mình mới bắt đầu học bài nên mình không có thời gian nhiều cho toán. Bạn có biết cách nào để thoát khỏi vòng lẩn quẩn này không? HIện tại thì mình rối quá :(
Bạn có nick face ko? Kết bạn vs mk đi. Hai đứa có thể hỗ trợ cho nhau.

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
881
146
20
Nghệ An
Năm nay mình học lớp 8, Ai là cao thủ toán thì chia sẻ cách học toán giúp mình với!!!Vì điều kiện không cho phép học thêm nên lượng kiến thức mình mất đi rất lớn, bạn mình đường như có phần đã học vượt qua năm lớp 9. Với tốc độ học hiện tại thì thật sự mình không thể bắt kịp vì một phần là do có quá nhiều kiến thức mà mình không bắt kịp các bạn ở trên trường. Với lại mình hay bất cẩn nên bài kiểm tra của mình khá thấp và mình khá tự ti về lực học môn toán của mình , hiện tại mình đã cải thiện được một phần nhỏ cẩn thận trong lúc làm bài nhưng vẫn thực sự không biết làm thế nào để có thể tốt hơn thế. Các bạn ơi đã từng trải qua cảnh này thì giúp mình nhé! mình thực sự không biết mình có đi đúng hướng hay không và liệu mình có thể làm được không?(Có lẽ thời gian cải thiện môn toán của mình không có nhiều, vài ngày nữa mình thi học kỳ. Và tháng sau năm sau là mình thi chuyển cấp rồi nên mình không biết đi theo hướng nào không)
Về chuyện học trước chương trình thì bạn đừng lo nhé. Bây giờ bạn đang hổng kiến thức thì nên nắm lại kiến thức lớp 8 chứa đừng adua học trước làm gì. Trước đây mình cx có tự học trước nhưng tự học thì mình chỉ nắm đc phần cơ bản, sau này thầy cô cũng dạy lại thôi.
Còn bây giờ bạn cần nắm vững lại lý thuyết, làm những bài tập cơ bản trong SGK, SBT rồi mới luyện đề dần dần để thi nhé. Thi học kì thì bạn chỉ cần nắm vững KT SGK và một số dạng nâng cao quen thuộc là ok rồi
Chúc bạn thi tốt ♥

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
881
146
20
Nghệ An
Bạn đừng nên áp lực quá nhé. Tự học mình cần thoải mái thì học mới vào. Nếu bạn cảm thấy mình khó tập trung tự học thì có thể mời bạn , hàng xóm,.. sang học cùng. Nếu có người ngoài thì thường sẽ tự giác hơn ấy.

• Like
Reactions: harder & smarter

Đỗ Hằng

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
18 Tháng chín 2017
2,110
2,764
456
20
Thanh Hóa
THPT Triệu Sơn 3
Theo mình là bạn nên lặp đi lặp lại hoạt động Suy nghĩ, sau đó nếu giải được bạn nên giải thật cặn kẽ cho mình, đừng làm tắt nhé, cong nếu không giải được thì hỏi thầy cô hoặc nhìn đáp án nhưng sau đó gấp lại, giải 1 cách cặn kẽ như trên

Top Bottom