Ngoại ngữ cách học tiếng anh cho người bắt đầu

nd01062003@gmail.com

Học sinh
Thành viên
21 Tháng mười hai 2018
21
10
21
20
Quảng Bình
đào duy từ

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
chào mọi người, e năm nay 11 và mất gốc tiếng anh, e muốn thi khối toán lý anh nhưng tình hình tiếng anh e tệ quá, để bắt đầu hc lại thì nên học gì trước và phương pháp học ạ ?
Hiện tại trong tiếng anh về phần ngữ pháp bạn nhớ được gì?

Dino Jiyeon

Học sinh mới
Thành viên
9 Tháng tám 2019
48
43
11
Quảng Ninh
Trường THPT Lê Quý Đôn
chào mọi người, e năm nay 11 và mất gốc tiếng anh, e muốn thi khối toán lý anh nhưng tình hình tiếng anh e tệ quá, để bắt đầu hc lại thì nên học gì trước và phương pháp học ạ ?
Anh nên học lại thì, luyện viết nó và cả từ bất quy tắc hay gặp nhá anh. Bắt đầu từ giờ thì hẵn còn sớm nha anh <3.

phuongdaitt1

Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
6 Tháng mười hai 2015
1,886
4,315
496
Tiền Giang
HMF Forum
  • Like
Reactions: Kỳ Thư

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Được rồi . Giờ em hãy học lại 13 thì: Hiện tại đơn , Hiện tại tiếp diễn , hiện tại hoàn thành , quá khứ hoàn thành , quá khứ đơn , quá khứ tiếp diễn , hiện tại hoàn thành tiếp diễn , quá khứ hoàn thành tiếp diễn , tương lai đơn , tương lai tiếp diễn , tương lai hoàn thành tiếp diễn. Mỗi khi em học một thì nào thì hãy nắm chắc thì đó về cách sử dụng và học thuộc ba loại : khẳng định , phủ định , nghi vấn, khi học xong em hãy lo tập trung vào làm bài tập liền từ cơ bản đến nâng cao , em hãy chịu cực tý chứ không phải việc nào cũng suôn sẻ dễ dàng như em muốn đâu , sau khi em học hết các thì em hãy làm một bài kiểm tra tổng hợp các thì , em lên các trang web download bài về làm , còn về từ vựng thì em hãy tập dịch đoạn văn tiếng anh sang tiếng việt và từ tiếng việt sao tiếng anh , phải tự chính em làm không được có thiết bị hỗ trợ nếu bí quá em mới dùng , nhớ kĩ, về nghe thì hãy nghe nhạc Mỹ , phim Mỹ ( ban đầu thì em hãy xem phụ đề tiếng việt lâu dần hãy tập xem không phụ đề) , nghe Ted Talk. Hiện tại em hãy lo cho xong mấy phần thì sau đó thì đến với Mệnh đề quan hệ , Rút gọn mệnh đề quan hệ, Câu gián tiếp , Perfect Gerund, Câu điều kiện và Câu ước , Câu bị động. Bởi vì những phần này là phần trọng tâm trong phần học cấp 3

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Thay vì lên đây hỏi để nhận được vài câu trả lời mang tính sáo rỗng và mông lung thì nên tìm trực tiếp thầy cô, trình bày vấn đề, thầy cô cho lời khuyên, rồi nếu thầy cô có lớp thì xin thầy cô vào học. Ngoài ra thì tìm mua cuốn Giải thích ngữ pháp của Mai Lan Hương và Hà Thanh Uyên, học hết tất cả ngữ pháp. Rồi học thuộc tất cả từ vựng trong SGK Anh 10, 11, 12 và tìm thêm các từ liên quan như danh từ, động từ, ... của từ đó, sau này học mở rộng từ mới bằng cách search GG "Từ vựng về chủ đề abcxyz" gì đó. Nhưng chị có nghĩ gần 2 năm có thể học được tất cả mọi thứ không? Khi mà chị đang ở cái ngưỡng rất thấp, ngữ pháp không vững. Thực ra khá ít người làm được điều này, vì quyết tâm không đủ lớn, vì ngại khó, ngại khổ, vì không kiên trì, v.v Nói chung có rất nhiều vấn đề xảy ra. Chị có 2 lựa chọn, 1 là đổi khối (Sang Toán Lý Hóa chẳng hạn), 2 là kiên trì, bền bỉ học tiếng Anh mỗi ngày và tiếp tục với Toán Lý Anh. Thì chẳng ai khuyên nổi chị đâu, phải tự ý thức được mình nên làm gì, phải làm gì, làm như thế nào.

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Bạn nên bắt đầu học lại các thì, tiếp đến thì xem các video tiếng anh trên mạng, tự tìm thêm từ mới rồi note vào một quyển sổ tay nhỏ, học cách phát âm...
Trên lớp thì chú ý bài giảng, có gì không hiểu thì hỏi thêm thầy cô giáo bộ môn ấy
Nhưng thực sự thì bạn nên trao đổi trực tiếp với thầy cô để biết mình nên làm gì là đúng nhất.

nd01062003@gmail.com

Học sinh
Thành viên
21 Tháng mười hai 2018
21
10
21
20
Quảng Bình
đào duy từ
em cảm ơn mọi người đã cho em lời khuyên, hiện giờ em cũng đã mua cuốn grammar for you để học ngữ pháp. em sẽ cố gắng .

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Kỳ Thư

tranquynhanh499@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng mười 2020
1
1
1
Mình học ở ICES (đối diện cổng sau trường Nguyễn Thị Thập q7 ) rồi nè. Lớp ít nên cô giáo dạy kỹ lắm! Mình được rèn luôn cả 4 skills luôn đó. Có account học online nữa. Trong lớp luôn có môi trường giao tiếp liên tục nên level lên khá nhanh, mình học mỗi ngày 1 chủ đề nên rất đa dạng và sinh động, mình có thể giao tiếp trôi chảy hơn trước nhiều.

• Like
Reactions: Phuongg Ahn

nphat

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng sáu 2021
1
0
1
33
TP Hồ Chí Minh
TDT university
Nếu học anh văn chất lượng giảng dạy tốt thì có ICES đó bạn mình học thấy mức học phí vừa phải, gv dạy nhiệt tình lắm, thân thiện giúp đỡ hv hết mình. Giáo trình thì luôn cập nhật mới, có mã code học online nữa. Trước mình cũng lên mạng tìm hiểu về trường học A.V, nhờ mấy bạn trên mạng cho phản hồi tốt nên mình tìm đến và học thử, ko ngờ kết quả vượt ngoài mong đợi luôn. Bạn tham khảo khoá học bên này xem sao. Fb: HOC ANH VAN ICES

Top Bottom