Ngoại ngữ cách học tiếng anh cho người bắt đầu

Thảo luận trong 'Thảo luận - Chia sẻ chung' bắt đầu bởi nd01062003@gmail.com, 1 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 479

1. nd01062003@gmail.com

nd01062003@gmail.com Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    đào duy từ
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

chào mọi người, e năm nay 11 và mất gốc tiếng anh, e muốn thi khối toán lý anh nhưng tình hình tiếng anh e tệ quá, để bắt đầu hc lại thì nên học gì trước và phương pháp học ạ ?

2. Kỳ Thư

Kỳ Thư Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Số 1 An Nhơn

Hiện tại trong tiếng anh về phần ngữ pháp bạn nhớ được gì?

3. nd01062003@gmail.com

Trường học/Cơ quan:
    đào duy từ

hiện tại em chẳng nhớ gì, e kh biết bắt đầu từ đâu cả

4. Ngọc Trà

Ngọc Trà Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường TH&THCS Hải Ba

vậy thì anh nên học lại các thì trong tiếng anh đi ạ

5. Dino Jiyeon

Dino Jiyeon Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Lê Quý Đôn

Anh nên học lại thì, luyện viết nó và cả từ bất quy tắc hay gặp nhá anh. Bắt đầu từ giờ thì hẵn còn sớm nha anh <3.

nd01062003@gmail.com thích bài này.
  6. phuongdaitt1

phuongdaitt1 Cựu Phó nhóm Tiếng Anh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Vĩnh Bình

Kỳ Thư thích bài này.
  7. Kỳ Thư

Kỳ Thư Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Số 1 An Nhơn

Được rồi . Giờ em hãy học lại 13 thì: Hiện tại đơn , Hiện tại tiếp diễn , hiện tại hoàn thành , quá khứ hoàn thành , quá khứ đơn , quá khứ tiếp diễn , hiện tại hoàn thành tiếp diễn , quá khứ hoàn thành tiếp diễn , tương lai đơn , tương lai tiếp diễn , tương lai hoàn thành tiếp diễn. Mỗi khi em học một thì nào thì hãy nắm chắc thì đó về cách sử dụng và học thuộc ba loại : khẳng định , phủ định , nghi vấn, khi học xong em hãy lo tập trung vào làm bài tập liền từ cơ bản đến nâng cao , em hãy chịu cực tý chứ không phải việc nào cũng suôn sẻ dễ dàng như em muốn đâu , sau khi em học hết các thì em hãy làm một bài kiểm tra tổng hợp các thì , em lên các trang web download bài về làm , còn về từ vựng thì em hãy tập dịch đoạn văn tiếng anh sang tiếng việt và từ tiếng việt sao tiếng anh , phải tự chính em làm không được có thiết bị hỗ trợ nếu bí quá em mới dùng , nhớ kĩ, về nghe thì hãy nghe nhạc Mỹ , phim Mỹ ( ban đầu thì em hãy xem phụ đề tiếng việt lâu dần hãy tập xem không phụ đề) , nghe Ted Talk. Hiện tại em hãy lo cho xong mấy phần thì sau đó thì đến với Mệnh đề quan hệ , Rút gọn mệnh đề quan hệ, Câu gián tiếp , Perfect Gerund, Câu điều kiện và Câu ước , Câu bị động. Bởi vì những phần này là phần trọng tâm trong phần học cấp 3

nd01062003@gmail.com thích bài này.
  8. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Thay vì lên đây hỏi để nhận được vài câu trả lời mang tính sáo rỗng và mông lung thì nên tìm trực tiếp thầy cô, trình bày vấn đề, thầy cô cho lời khuyên, rồi nếu thầy cô có lớp thì xin thầy cô vào học. Ngoài ra thì tìm mua cuốn Giải thích ngữ pháp của Mai Lan Hương và Hà Thanh Uyên, học hết tất cả ngữ pháp. Rồi học thuộc tất cả từ vựng trong SGK Anh 10, 11, 12 và tìm thêm các từ liên quan như danh từ, động từ, ... của từ đó, sau này học mở rộng từ mới bằng cách search GG "Từ vựng về chủ đề abcxyz" gì đó. Nhưng chị có nghĩ gần 2 năm có thể học được tất cả mọi thứ không? Khi mà chị đang ở cái ngưỡng rất thấp, ngữ pháp không vững. Thực ra khá ít người làm được điều này, vì quyết tâm không đủ lớn, vì ngại khó, ngại khổ, vì không kiên trì, v.v Nói chung có rất nhiều vấn đề xảy ra. Chị có 2 lựa chọn, 1 là đổi khối (Sang Toán Lý Hóa chẳng hạn), 2 là kiên trì, bền bỉ học tiếng Anh mỗi ngày và tiếp tục với Toán Lý Anh. Thì chẳng ai khuyên nổi chị đâu, phải tự ý thức được mình nên làm gì, phải làm gì, làm như thế nào.

nd01062003@gmail.com, Kỳ Thưjehinguyen thích bài này.
  9. damdamty

damdamty Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Tâm

Bạn nên bắt đầu học lại các thì, tiếp đến thì xem các video tiếng anh trên mạng, tự tìm thêm từ mới rồi note vào một quyển sổ tay nhỏ, học cách phát âm...
    Trên lớp thì chú ý bài giảng, có gì không hiểu thì hỏi thêm thầy cô giáo bộ môn ấy
    Nhưng thực sự thì bạn nên trao đổi trực tiếp với thầy cô để biết mình nên làm gì là đúng nhất.

10. nd01062003@gmail.com

Trường học/Cơ quan:
    đào duy từ

em cảm ơn mọi người đã cho em lời khuyên, hiện giờ em cũng đã mua cuốn grammar for you để học ngữ pháp. em sẽ cố gắng .

Last edited by a moderator: 6 Tháng mười 2019
    Kỳ Thư thích bài này.
  11. tranquynhanh499@gmail.com

tranquynhanh499@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Mình học ở ICES (đối diện cổng sau trường Nguyễn Thị Thập q7 ) rồi nè. Lớp ít nên cô giáo dạy kỹ lắm! Mình được rèn luôn cả 4 skills luôn đó. Có account học online nữa. Trong lớp luôn có môi trường giao tiếp liên tục nên level lên khá nhanh, mình học mỗi ngày 1 chủ đề nên rất đa dạng và sinh động, mình có thể giao tiếp trôi chảy hơn trước nhiều.

thinhminhlan thích bài này.
  12. nphat

nphat Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    TDT university

Nếu học anh văn chất lượng giảng dạy tốt thì có ICES đó bạn mình học thấy mức học phí vừa phải, gv dạy nhiệt tình lắm, thân thiện giúp đỡ hv hết mình. Giáo trình thì luôn cập nhật mới, có mã code học online nữa. Trước mình cũng lên mạng tìm hiểu về trường học A.V, nhờ mấy bạn trên mạng cho phản hồi tốt nên mình tìm đến và học thử, ko ngờ kết quả vượt ngoài mong đợi luôn. Bạn tham khảo khoá học bên này xem sao. Fb: HOC ANH VAN ICES

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted