Ngoại ngữ [Cách học] Ôn đề thi HSG Tiếng Anh THCS

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Theo các bạn thì học tiếng anh để thi hsg ở trang web nào là tốt nhất??? Tư vấn giúp mình với
Có rất nhiều trang web nên khó mà kiếm được trang web nào tốt . Theo mình nghĩ bạn nên tra các công thức nâng cao dành cho học sinh giỏi và tập giải đề học sinh giỏi . Và mỗi lần bạn học môn kiến thức nâng cao bạn nên hiểu rõ vấn đề hay cách sử dụng nó trên các tranh web tin cậy như lanmaster , quora ,.. . Còn các vấn đề liên quan như nghe , văn viết mình nghĩ bạn nên tham khảo IELTS . Trên you tube có rất nhiều bài kiểm tra nghe của IELTS, nếu mình nhớ không lầm là có một bộ sách chỉ cách học IELTS của Cambridge , bạn nên tham khảo thử xem. Nếu bạn vẫn chưa rõ hay hỏi lại mình nhé. Chúc cậu gặt hái được thành quả mình mong muốn.

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
471
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
Mình cũng đang ôn thi HSG và thật ra mình chẳng học cố định ở trang web nào hết trơn á :v Thường thì mình sẽ làm đề đội tuyển, sau đó làm đề HSG tỉnh của các tỉnh á. Ngoài ra mình cũng hay giải bài trên HMF, khó dễ gặp cả. Dễ thì coi như ôn lại kiến thức luôn [để sau này thi bớt sai ngu] và khó thì coi như mình có thêm kiến thức mới ><
P/s: Ngoài những cái trên thì mình cũng học từ Youtube và tham gia mấy cái group trên FB nữa ^^

Khánh Hồ Bá

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tư 2019
634
567
121
19
Nghệ An
THCS Sơn Hải
Theo các bạn thì học tiếng anh để thi hsg ở trang web nào là tốt nhất??? Tư vấn giúp mình với
mình nghĩ bạn nên học theo từng phần như gram,vocal, lis, hay spek riêng bạn ạ
tài liệu trên mạng nhiều lắm
cứ down về học thôi :D
(bộ sách FCE practice tests 7 quyển, Destination B1 2 trở lên thêm vào đó là Use of English nữa nha bạn )
không cần phải đăng kí làm gì khi mình có khả năng tự học

thaithanhqluong13@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng bảy 2019
55
11
11
Mình cũng đang ôn thi HSG và thật ra mình chẳng học cố định ở trang web nào hết trơn á :v Thường thì mình sẽ làm đề đội tuyển, sau đó làm đề HSG tỉnh của các tỉnh á. Ngoài ra mình cũng hay giải bài trên HMF, khó dễ gặp cả. Dễ thì coi như ôn lại kiến thức luôn [để sau này thi bớt sai ngu] và khó thì coi như mình có thêm kiến thức mới ><
P/s: Ngoài những cái trên thì mình cũng học từ Youtube và tham gia mấy cái group trên FB nữa ^^[/Q
Bạn có thể cho mình tham khảo mấy đề của bạn được ko

Hạ Chi 25

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng chín 2019
26
7
6
18
Hà Nội
THCS Phù Đổng
thực ra để nói một trang cố định mà học thì chắc là không có! kiểu chỉ gặp cái nào mới thì mình phải tìm kiếm ngay cái ấy. Có một số web hay là TiengAnh123 ấy, HMF rất đặc biệt luôn nè! Ngoài ra thì còn học trên Youtube nữa ấy, sẽ học được rất nhiều

Top Bottom