Kỹ năng Cách giữ bình tĩnh.

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hồi chiều em mới kiểm tra hóa 1 tiết. Và có điều em rất buồn là phần tự luận em chưa làm được câu nào hết. Bởi vì em bị mất bình tĩnh, tâm lý lo sợ, tim em lại đập thình thịch. Vì vậy dù mấy câu đều dễ nhưng em không sao tập trung nổi được, cứ nghĩ sắp hết giờ, tâm trạng em bấn loạn lên và cuối cùng là chả làm được gì. Em dự đoán rằng bài kiểm tra hóa lần này em chỉ được 1-2 điểm thôi. Em thực sự muốn khóc. Em sợ bố mẹ chửi. Em muốn biết cách để giữ bình tĩnh khi làm bài là gì. Xin mọi người cho em lời khuyên.

• Like
Reactions: Đặng Thư

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Hồi chiều em mới kiểm tra hóa 1 tiết. Và có điều em rất buồn là phần tự luận em chưa làm được câu nào hết. Bởi vì em bị mất bình tĩnh, tâm lý lo sợ, tim em lại đập thình thịch. Vì vậy dù mấy câu đều dễ nhưng em không sao tập trung nổi được, cứ nghĩ sắp hết giờ, tâm trạng em bấn loạn lên và cuối cùng là chả làm được gì. Em dự đoán rằng bài kiểm tra hóa lần này em chỉ được 1-2 điểm thôi. Em thực sự muốn khóc. Em sợ bố mẹ chửi. Em muốn biết cách để giữ bình tĩnh khi làm bài là gì. Xin mọi người cho em lời khuyên.
Đừng nghĩ về thời gian, cứ làm bài nào dễ trước, đừng bận tâm về mấy thứ xung quanh.......v......v...... Mình chưa áp dụng, bạn làm thử đi, xem có hiệu quả không :)

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Đừng nghĩ về thời gian, cứ làm bài nào dễ trước, đừng bận tâm về mấy thứ xung quanh.......v......v...... Mình chưa áp dụng, bạn làm thử đi, xem có hiệu quả không :)
Buồn quá bạn ơi. Giờ nó cũng đã qua rồi, làm sao quay lại đây :'(.

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
chuyện này diễn ra tx nhưng đâu đến nõi thế
cj hk nâng cao kt khó nhưng quen rùi dề dài -t/g 45 p

• Like
Reactions: hatsune miku##

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Dần rồi quen thoi em ạ:3
Ngày trc hồi cấp 1 chị run kinh khủng... đi thi ngồi run cầm cập... nên kq ko vào đâu
Sau này thi nhiều mặt dày ra ahihi nên ko có cảm giác j nữa^^ ko run thì mk tập trung đc sẽ dễ lm bài hơn
Hồi trước chị hay nắm chặt tay để hết run^^

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Dần rồi quen thoi em ạ:3
Ngày trc hồi cấp 1 chị run kinh khủng... đi thi ngồi run cầm cập... nên kq ko vào đâu
Sau này thi nhiều mặt dày ra ahihi nên ko có cảm giác j nữa^^ ko run thì mk tập trung đc sẽ dễ lm bài hơn
Hồi trước chị hay nắm chặt tay để hết run^^
Làm sao để mặt dày ra ạ?

• Like
Reactions: toilatot

Nhung Nguyễn

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng bảy 2017
662
576
134
19
Đồng Nai
THCS Lê Quang Định
bạn cứ nên làm bài với một tâm trạng thật sự thoải mái bài nào dễ làm trước bài khó làm sau và thỉnh thoảng thì để ý đến thời gian thôi không nên loạn lên để rồi không làm được gì cả;);):):)

Top Bottom