Kỹ năng Cách giao tiếp

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
bạn có "sở thích đặc biệt" nhỉ
cách đó mà trò chuyện là hết sảy, nói là cãi lộn chứ thực ra là khác biệt về thế giới quan thôi, đừng nói gì quá đáng là ok mà :D:D:D:D
Chuẩn luôn a ơi,e toàn làm thế để làm hòa,bắt chuyện
anh nói gì cũng chuẩn em nhỉ, tại tụi nó kiệm lời quá mà, chỉ có cách chơi" ngược" thay vì làm hài lòng thì mình chơi" độc" làm nó không hài lòng thì nó mới chịu nói :D:D:D:D

• Like
Reactions: Nhật Linh 2k3

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Mị là một người nếu không ai hỏi thì sẽ im lặng, hỏi gì thì nói đấy, rất hiếm khi bắt chuyện - gợi chuyện mà đúng hơn là kém về 2 điều này và mị chỉ giỏi mỗi nói theo chiều của câu chuyện thôi( nếu đúng tủ ). :(:( Và giờ mị nói chuyện với 1 bạn, bạn đấy thì rất ít nói chỉ có lắng nghe thôi. Giờ mọi người giúp mị cách duy trì và kéo dài câu chuyện với, mị không muốn cho câu chuyện đi đến kết thúc đâu:(:(
nói là
bạn thích ăn rau dền không?? :D
kiểu gì cũng nói chuyện được lâu

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
cách đó mà trò chuyện là hết sảy, nói là cãi lộn chứ thực ra là khác biệt về thế giới quan thôi, đừng nói gì quá đáng là ok mà :D:D:D:D

anh nói gì cũng chuẩn em nhỉ, tại tụi nó kiệm lời quá mà, chỉ có cách chơi" ngược" thay vì làm hài lòng thì mình chơi" độc" làm nó không hài lòng thì nó mới chịu nói :D:D:D:D
Nói ít thì phải lấy Độc trị độc thôi

• Like
Reactions: Lê Văn Đông

Sophie Vương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
7 Tháng chín 2017
905
1,133
189
18
TP Hồ Chí Minh
mình cũng ngồi kế cô bạn như vậy, mình phải bắt chuyện nói trước, nhưng mình nghĩ, bạn chỉ cần bắt chuyện trước là được ( có mấy lần mình bắt chuyện mà bạn ngồi kế mình y như bạn nên nói khoảng 5-10p lại ngưng)

Hg Jin

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2017
130
84
31
Hà Nội
Mình thắc mắc 1 câu hơi không liên quan đến chủ đề lắm :D:D bây giờ có 1 người bạn nch với mình rất hợp có nhiều điểm chung về sở thích có thể 8 chuyện trên trời dưới đất, xong đùng 1 hôm họ seen inbox nhưng không rep:confused::confused:. Lý do tại sao như thế vậy :):)

Top Bottom