Kỹ năng Cách giao tiếp

Hg Jin

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2017
130
84
31
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mị là một người nếu không ai hỏi thì sẽ im lặng, hỏi gì thì nói đấy, rất hiếm khi bắt chuyện - gợi chuyện mà đúng hơn là kém về 2 điều này và mị chỉ giỏi mỗi nói theo chiều của câu chuyện thôi( nếu đúng tủ ). :(:( Và giờ mị nói chuyện với 1 bạn, bạn đấy thì rất ít nói chỉ có lắng nghe thôi. Giờ mọi người giúp mị cách duy trì và kéo dài câu chuyện với, mị không muốn cho câu chuyện đi đến kết thúc đâu:(:(

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Mị là một người nếu không ai hỏi thì sẽ im lặng, hỏi gì thì nói đấy, rất hiếm khi bắt chuyện - gợi chuyện mà đúng hơn là kém về 2 điều này và mị chỉ giỏi mỗi nói theo chiều của câu chuyện thôi. :(:( Và giờ mị nói chuyện với 1 bạn bạn đấy thì rất ít nói chỉ có lắng nghe thôi. Giờ mọi người giúp mị cách duy trì và kéo dài câu chuyện với, mị không muốn cho câu chuyện đi đến kết thúc đâu:(:(
Mk cx ngồi cạnh 1 bạn như vậy,mk bắt chuyện thì bn ấy ns theo chuyện còn ko ns vs bn ấy thì im lặng cả ngày

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Mị là một người nếu không ai hỏi thì sẽ im lặng, hỏi gì thì nói đấy, rất hiếm khi bắt chuyện - gợi chuyện mà đúng hơn là kém về 2 điều này và mị chỉ giỏi mỗi nói theo chiều của câu chuyện thôi( nếu đúng tủ ). :(:( Và giờ mị nói chuyện với 1 bạn, bạn đấy thì rất ít nói chỉ có lắng nghe thôi. Giờ mọi người giúp mị cách duy trì và kéo dài câu chuyện với, mị không muốn cho câu chuyện đi đến kết thúc đâu:(:(
Là nam hay nữ nhỉ?
Theo mình bạn thử cố hỏi để hiểu xem bạn ấy thích gì
Tìm hiểu về nó nhiều 1 chút , thế là có chuyện để buôn rồi. Bạn ý cũng giống bạn thôi, trúng tủ là nói
Thật ra mình cũng không hay chủ động vs ai, nên làm quen vs nhau lại rất giỏi, nhưng để là bạn lâu dài thì chịu , kiểu không có bạn lại cô đơn, có rồi đến khi người ta vồn vã với mình lại muốn tránh , vậy nên 1 là mình tránh ngta , 2 là không có gì để nói vs nhau nữa

• Like
Reactions: Hg Jin

Hg Jin

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2017
130
84
31
Hà Nội
Là nam hay nữ nhỉ?
Theo mình bạn thử cố hỏi để hiểu xem bạn ấy thích gì
Tìm hiểu về nó nhiều 1 chút , thế là có chuyện để buôn rồi. Bạn ý cũng giống bạn thôi, trúng tủ là nói
Thật ra mình cũng không hay chủ động vs ai, nên làm quen vs nhau lại rất giỏi, nhưng để là bạn lâu dài thì chịu , kiểu không có bạn lại cô đơn, có rồi đến khi người ta vồn vã với mình lại muốn tránh , vậy nên 1 là mình tránh ngta , 2 là không có gì để nói vs nhau nữa
Nam bạn à, mà mình đâu có giỏi về việc gọi chuyện, nên bạn có thể cho mình 1 vài vd được không

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
bạn gần giống mình. mk là một đứa không giỏi giao tiếp nhưng lại khá giỏi viết giỏi nghĩ. nhiều khi có những vấn đề gì đó mình nghĩ trong đầu ra một đống câu để trả lời nhưng khi đối diện vs ai đó là lại nói ấp úng đôi khi còn im lặng. mk ngồi bên cạnh vs một bạn rất ít nói. Hỏi gì nói nấy. Nói chung là mk vs bn ấy nhiều khi cứ như hai bức tượng ấy. :D

Hg Jin

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2017
130
84
31
Hà Nội
Thế mk vẫn chưa bik giới tính vs độ tuổi của bạn?Tùy thôi bn à
mình nghĩ là mình ko biết cách giao tiếp hợp lý, vì bạn đó lúc đầu hỏi gì mình tl nấy và bạn đấy nói" ai hỏi bạn cũng tl như này à, kiểu 1 ng hỏi 1 ng tl ý"
Mình nữ 17t, và ng kia là nam hơn mình 5t
bạn gần giống mình. mk là một đứa không giỏi giao tiếp nhưng lại khá giỏi viết giỏi nghĩ. nhiều khi có những vấn đề gì đó mình nghĩ trong đầu ra một đống câu để trả lời nhưng khi đối diện vs ai đó là lại nói ấp úng đôi khi còn im lặng. mk ngồi bên cạnh vs một bạn rất ít nói. Hỏi gì nói nấy. Nói chung là mk vs bn ấy nhiều khi cứ như hai bức tượng ấy. :D
đúng rồi bạn. Không hỏi thì không ai nói vs ai câu nào luôn

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
mình nghĩ là mình ko biết cách giao tiếp hợp lý, vì bạn đó lúc đầu hỏi gì mình tl nấy và bạn đấy nói" ai hỏi bạn cũng tl như này à, kiểu 1 ng hỏi 1 ng tl ý"
Mình nữ 17t, và ng kia là nam hơn mình 5t

đúng rồi bạn. Không hỏi thì không ai nói vs ai câu nào luôn
ko nói được thì viết thôi :D

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Nam bạn à, mà mình đâu có giỏi về việc gọi chuyện, nên bạn có thể cho mình 1 vài vd được không
Nam à
Mình cũng có biết con trai thích gì đâu huhu
Ngày xưa xóm mình có 1 chú , chú ấy nói ít lắm, vợ con còn không nói, ns gì hàng xóm, đi qua chào chú ấy chỉ nguýt 1 phát là thôi,
Nhà mình trồng rất nhiều phong lan, hôm ấy tự nhiên chú ấy sang chơi, thật ra cg có sang nhà mình mấy hôm nhưng không nói gì vs m.n cả, chỉ lượn 1 vòng rồi về. Mình chán quá hỏi đại, chị thấy cây phong lan này thế nào, ai dè chú ấy rất mê bonsai, nghe mk nói xong, lôi mk ra bàn, khi ấy mình cũng dại nữa, phụ họa như đúng rồi, thế là h thành thính giả bất đắc dĩ cho chú ấy thuyết minh phong lan
Vậy nên bạn cứ hỏi luôn mày thích cái gì, rồi ns , nếu muốn câu chuyện thêm hay thì thêm nhiều tính từ vào, chắc sẽ đỡ nhạt hihi. Cái này p kiên trì bạn ạ, mình bám nó mãi , đàng nào nó chả p ns vs mình

• Like
Reactions: Hg Jin

Hg Jin

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2017
130
84
31
Hà Nội
Nam à
Mình cũng có biết con trai thích gì đâu huhu
Ngày xưa xóm mình có 1 chú , chú ấy nói ít lắm, vợ con còn không nói, ns gì hàng xóm, đi qua chào chú ấy chỉ nguýt 1 phát là thôi,
Nhà mình trồng rất nhiều phong lan, hôm ấy tự nhiên chú ấy sang chơi, thật ra cg có sang nhà mình mấy hôm nhưng không nói gì vs m.n cả, chỉ lượn 1 vòng rồi về. Mình chán quá hỏi đại, chị thấy cây phong lan này thế nào, ai dè chú ấy rất mê bonsai, nghe mk nói xong, lôi mk ra bàn, khi ấy mình cũng dại nữa, phụ họa như đúng rồi, thế là h thành thính giả bất đắc dĩ cho chú ấy thuyết minh phong lan
Vậy nên bạn cứ hỏi luôn mày thích cái gì, rồi ns , nếu muốn câu chuyện thêm hay thì thêm nhiều tính từ vào, chắc sẽ đỡ nhạt hihi. Cái này p kiên trì bạn ạ, mình bám nó mãi , đàng nào nó chả p ns vs mình
:D:D:D:D chắc chưa thấy điểm chung chứ thấy rồi thì nói ko biết chán luôn

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
haha, chịu thôi bạn ạ, người ta không muốn nói mình cũng không khưi cái miệng người ta nổi đâu, chỉ có cách là cố tìm chủ đề yêu thích của người ta mà nói. Còn bạn chơi độc hơn nữa, bạn chọc tức nó chơi, ráng tìm điều mà người ta ghét á, rồi cố tìm cách chọc cho tức lên:D trong lớp tớ dùng cách nài mãi :p thể nào cũng cãi lộn nhau à

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
haha, chịu thôi bạn ạ, người ta không muốn nói mình cũng không khưi cái miệng người ta nổi đâu, chỉ có cách là cố tìm chủ đề yêu thích của người ta mà nói. Còn bạn chơi độc hơn nữa, bạn chọc tức nó chơi, ráng tìm điều mà người ta ghét á, rồi cố tìm cách chọc cho tức lên:D trong lớp tớ dùng cách nài mãi :p thể nào cũng cãi lộn nhau à
bạn có "sở thích đặc biệt" nhỉ

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
:D:D:D:D chắc chưa thấy điểm chung chứ thấy rồi thì nói ko biết chán luôn
Chính xác haha
Vậy nên bạn muốn ns với người ta lâu thì phải hiểu người ta
Ngày xưa mình rất thích 1 bạn, chỉ vì người ta giống 1 người mình từng thân, thế là bám người ấy suốt ngày
Sau thấy sở thích khác nhau lắm, thế là mình tập nghe EDM vs nhạc Us để chơi vs họ , công nhận ngày đó nói không biết chán luôn haha, cứ 1h sáng ms đi ngủ, dính như sam , dù không hợp nhưng cố thì vẫn đc mà :))
Sau này cũng không chơi vs nhau nữa vì 1 số chuyện không phải do mình cũng ko phải do người kia , nên mình vs bạn ấy không chơi nữa :)))

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Chuẩn luôn a ơi,e toàn làm thế để làm hòa,bắt chuyện

Top Bottom