Hóa 11 Cách để khôi phục lại tinh thần học hoá.

xNero

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng ba 2022
2
8
6
19
An Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình là học sinh khá yêu thích những môn tự nhiên. Nhưng do lần kiểm tra học kì 1 này, mình lại làm bài rất tệ môn hoá. Có thể là do mình hoảng, hay do kĩ năng mình còn kém vì có nhiều câu vuợt ngoài tầm hiểu biết của mình. Nhưng sau đó thì mình sợ môn Hoá hoàn toàn, mình luôn nghĩ rằng mình sẽ tệ môn Hoá , thấy bạn bè trong lớp đi học thêm biết được nhiều dạng mới mình càng sợ sẽ bị thua xa. Bây giờ thì mình không còn buồn hay thất vọng với bài thi, chỉ còn sợ môn Hoá thôi. Làm sao để hết cảm giác thấy như này ? Làm sao để có thể đam mê học Hoá như trước ?

thanhwill

Cựu TMod Hóa
Thành viên
19 Tháng hai 2022
159
199
36
Nam Định
Chào bạn, thực ra khi nghe câu chuyện của bạn mình cũng thấy mình trong đó. Mình cũng đã từng có cảm giác như vậy. Mặc dù nó là môn mình tự tin nhất nhưng đến 1 lúc mình cảm thấy sợ mỗi lần đến giờ Hóa cô giáo.
Theo Mình thì có thể là do bạn đã gặp vấn đề gì đó về kiến thức và kĩ năng nên bạn mới thấy sợ môn học đó. Chứ nếu bạn yêu thích thì môn đó bạn sẽ học được .Chính vì vậy mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại xem mình hổng phần kiến thức nào để bổ dung lại và cố gắng hết sức cho đợt thi sắp tới !
Nếu khó có bạn có thể tham gia lớp học thêm Hóa 1 số thầy cô bạn cảm thấy yêu thích hoặc phù hợp, biết đâu bạn sẽ tìm lại đc cảm hứng vs Hóa.
Mình tin rằng bạn sẽ làm được, chúc bạn sớm lấy lại phong độ và niềm tin vs môn Hóa để đồng hành cùng chúng mình nhé !

Top Bottom