Các quy tắc khảo sát hàm số

T

thecuongddh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

gửi hocmai.vn cùng thầy Lê Bá Trần Phương. hôm nay em có xem bài "khảo sát hàm bậc 3" của thầy, em thấy trong mục "quy tắc khảo sát" của thầy không có chỗ "tìm điểm uốn của đồ thị" mà em có xem trong sách giáo khoa thì lại có. vậy em xin hỏi khi đi thi đại học có nhất thiết phải có bước "tìm điểm uốn của đò thị không"? và nếu có thì cho mục này ở chỗ nào( (1)tập xác định, (2)sự biến thiên, hay là trong (3)đồ thị)? em xin cảm ơn!

H

hocmai.toanhoc

gửi hocmai.vn cùng thầy Lê Bá Trần Phương. hôm nay em có xem bài "khảo sát hàm bậc 3" của thầy, em thấy trong mục "quy tắc khảo sát" của thầy không có chỗ "tìm điểm uốn của đồ thị" mà em có xem trong sách giáo khoa thì lại có. vậy em xin hỏi khi đi thi đại học có nhất thiết phải có bước "tìm điểm uốn của đò thị không"? và nếu có thì cho mục này ở chỗ nào( (1)tập xác định, (2)sự biến thiên, hay là trong (3)đồ thị)? em xin cảm ơn!
Chào em!
Hocmai.toanhoc giải đáp thắc mắc của em như sau.
Tọa độ điểm uốn được bỏ trong sách mà chỉ đưa vào phần đọc thêm. Nên trong bài thi Đại học,Cao đẳng, em không cần tìm. Còn nếu em muốn đầy đủ thì tìm tọa độ điểm uốn ở phần vẽ đồ thị hàm số.

Top Bottom