Các phản ứng hoá học đẹp

O

oolunvip74

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thầy giáo dạy hoá của em có giao cho mỗi nhóm lớp em về chuẩn bị 1 vài phản ứng hoá học đẹp để diễn trước trường & hình như lấy điểm cộng nữa?hiện giờ thì em chưa biết chọn phản ứng nào vừa đẹp vừa an toàn.Em mong nhận được câu trả lời của thầy cô & các bạn!!!

H

hz0

Phản ứng hóa học đơn giản + đẹp nhất là đốt cháy Mg trong không khí ( cái này chắc bạn cũng thử làm mấy lần rồi nhỉ ) Hay cho H2sO4 đặc tác dụng với đường, phản ứng này xem rất thích nhưng an toàn hay không thì còn chưa biết.

B

bluesky_hvt

đốt Al trong không khí đi, nhìn đẹp thiệt, trông như là pháo hoa ý nhưng ko biết là có nguy hiểm lắm ko??? :D

P

phuthanhdl0406

để photpho trắng ngoài không khí đi em. Đẹp cực kì. Coi chừng bỏng nhá. Cảm ơn anh đi :D

P

phuthanhdl0406

Hoặc em muốn an toàn thì cho Cu + HNO3. Nó cho ra muối màu xanh + khí NO2 màu nâu đỏ bay lên. Cũng khá đẹp. Hoặc là KMnO4( thuốc tím) + khí SO2 ( làm mất màu cánh hoa) + nước. Từ màu tím dd sẽ mất màu dần dần rồi trong suốt. pt : 2KMnO4 + 5SO2 + 2H20 -> K2SO4 + 2MnSO4 + 2H2SO4

O

oolunvip74

mấy anh chị có thể send link những clip về phản ứng đó giùm em được hok???P thjỳ độc lắm còn những p/ứng đốt KL với õi thỳ tụi em làm từ lop81 8 rồi giờ làm lại có thu hút được mấy anh chị lớp 11 & 12 hok???mấy anh chị có thể cho em mấy cái ngoài chương trình học được hok???

Top Bottom